Thanh toán chi phí tiền lương của nhân viên đơn vị khác

• Thread starter 0nljnecb
  • Ngày gửi
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Vẫn chưa đc à b :D
1 phần nội dung nè bạn: "Tổ abc thực hiện hoạt động xyz có tối thiểu 04 nhân viên tối đa không quá 06 nhân viên do Bên A thành lập trong đó có 02 nhân viên là thành viên của Bên B (ý ở đây là hợp đồng LĐ tại bên B) để giám sát hoạt động của Tổ abc. Lương và các khoản phụ cấp nếu có của 02 nhân viên nêu trên do Bên A chi trả từ doanh thu của tổ kinh doanh là 10tr/tháng". Cám ơn các ý kiến. xin mời thảo luận tiếp ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Nếu b có HĐ đầy đủ, bảng lương vvv... thì coi như đó là nhân vien bên mình thôi, chỉ sợ NLĐ không thực hiện đủ thỏa thuận giữa 2 bên. B đọc thêm https://luatminhgia.com.vn/hoi-dap-...-hop-dong-lao-dong-cung-thoi-gian-khong-.aspx
Bạn hãy đọc kỹ Nội dung câu hỏi (.. em có hoạt đông kinh doanh và đơn vị khác có cử người tham gia vào tổ kinh doanh với mục đích giám sát. Chi phí tiền lương cho nhân viên đó từ doanh thu hoạt động kinh doanh. Bên em đã ký hợp đồng với bên đơn vị kia và hằng tháng chuyển tiền vào tài khoản đơn vị kia để bên đấy thực hiện chi trả lương...)
thì làm sao có thể: (..coi như đó là nhân vien bên mình..)

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Bạn cũng đọc kĩ mấy góp ý ở trên. Thân
Bạn hãy đọc kỹ Nội dung câu hỏi (.. em có hoạt đông kinh doanh và đơn vị khác có cử người tham gia vào tổ kinh doanh với mục đích giám sát. Chi phí tiền lương cho nhân viên đó từ doanh thu hoạt động kinh doanh. Bên em đã ký hợp đồng với bên đơn vị kia và hằng tháng chuyển tiền vào tài khoản đơn vị kia để bên đấy thực hiện chi trả lương...) thì làm sao có thể: (..coi như đó là nhân vien bên mình..)

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Bạn cũng đọc kĩ mấy góp ý ở trên. Thân

Mình đã đọc kỹ. Chỉ có mình bạn tư vấn
- ở #3 (..Bên b lưu chứng từ gốc, trường hợp này giống như thuê chuyên gia b nhỉ, phát sinh thu nhập ở nhiều chỗ thì xem họ đăng kí nộp thuế TNCN ở đâu, bên b cần HĐLĐ,chứng từ thanh toán, bảng lương.... rồi hạch toán như nhân viên mình thuê mùa vụ thôi .)
- và #23 (..Nếu b có HĐ đầy đủ, bảng lương vvv... thì coi như đó là nhân vien bên mình thôi..)

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Đúng vậy, như TH1 coi như thuê DV ngoài, TH2 là có kí HĐLĐ và trả lương. Chủ topic đọc sẽ thấy rõ
Mình đã đọc kỹ. Chỉ có mình bạn tư vấn
- ở #3 (..Bên b lưu chứng từ gốc, trường hợp này giống như thuê chuyên gia b nhỉ, phát sinh thu nhập ở nhiều chỗ thì xem họ đăng kí nộp thuế TNCN ở đâu, bên b cần HĐLĐ,chứng từ thanh toán, bảng lương.... rồi hạch toán như nhân viên mình thuê mùa vụ thôi .)
- và #23 (..Nếu b có HĐ đầy đủ, bảng lương vvv... thì coi như đó là nhân vien bên mình thôi..)

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Đúng vậy, như TH1 coi như thuê DV ngoài, TH2 là có kí HĐLĐ và trả lương. Chủ topic đọc sẽ thấy rõ

Theo câu hỏi: (..Bên em đã ký hợp đồng với bên đơn vị kia và hằng tháng chuyển tiền vào tài khoản đơn vị kia để bên đấy thực hiện chi trả lương..) Thì không có trường hợp 2.

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
E có trích bài viết đâu nhỉ, Thực tế là đưa ra các luồng ý kiến. Người hỏi ắt có thắc mắc, vậy tại sao không đưa các ý kiến cùng tranh luận tham gia.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA