Hóa đơn mua quà tặng, rượu...

• Thread starter mobifone 2007
  • Ngày gửi
mobifone 2007

mobifone 2007

Sơ cấp
3/4/14
27
1
3
Quận 12
cả nhà ơi, cho mình hỏi hóa đơn mua bánh kẹo, nước suối, giỏ quà, bánh trung thu (những hóa đơn mua quà tặng khách hàng)
những hóa đơn này vẫn đưa vào chi phí bình thường chứ ah? và có hợp lý hợp lệ không a ?
e xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyễn thị cẩm linh

Guest
10/10/16
39
3
8
47
Được chứ; có đầy đủ hóa đơn là được. Trừ khi là DNNN bị khống chế mức chi này trong Quy chế tài chính của mỗi DN.

• Like
Reactions: mobifone 2007
P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Chi phí này vẫn được tính vào chi phí hợp lý. Lưu ý là phải xuất hóa đơn cho trường hợp biếu tặng

• Like
Reactions: mobifone 2007
mobifone 2007

mobifone 2007

Sơ cấp
3/4/14
27
1
3
Quận 12
hóa đơn dưới 20tr, nhưng phải xuất khác ngày phải không các bác nhỉ? bên cung cấp họ xuất hóa đơn dưới 20tr, nhưng 5 tờ hóa đơn cùng 1 ngày thì mình không khấu trừ được? có khấu trừ mai mốt thuế cũng loại những hóa đơn này ra đúng không ạ?

P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
hóa đơn dưới 20tr, nhưng phải xuất khác ngày phải không các bác nhỉ? bên cung cấp họ xuất hóa đơn dưới 20tr, nhưng 5 tờ hóa đơn cùng 1 ngày thì mình không khấu trừ được? có khấu trừ mai mốt thuế cũng loại những hóa đơn này ra đúng không ạ?
5 tờ hóa đơn. Mỗi tờ dưới 20tr cũng ổn mà bạn. Đâu có quy định nào phải bắt xuất khác ngày. Nếu trên 20tr thì phải thanh toán qua ngân hàng thôi

L

Little Ant

Guest
5/9/16
55
0
6
Nếu mua cùng một đơn vị, thì tổng giá trị các hóa đơn xuất ra trong một ngày không được lớn hơn 20trieu ạ!

P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Nếu mua cùng một đơn vị, thì tổng giá trị các hóa đơn xuất ra trong một ngày không được lớn hơn 20trieu ạ!
Chuyển khoản đối với các hóa đơn này là được khấu trừ bạn nha.

• Like
Reactions: Little Ant
L

Little Ant

Guest
5/9/16
55
0
6
Chuyển khoản đối với các hóa đơn này là được khấu trừ bạn nha.
Dạ, nếu chuyển khoản thì được! Mà chuyển khoản thì xuất xuất hóa đơn 1 lần luôn chớ sao ạ.

P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Dạ, nếu chuyển khoản thì được! Mà chuyển khoản thì xuất xuất hóa đơn 1 lần luôn chớ sao ạ.
Thì đâu có quy định nào cấm xuất hóa đơn nhiều lần đâu bạn. Chi có quy định về vấn đề thanh toán không dùng tiền mặt tại Khoản 10, Điều 1, TT26/2015:
"5. Trường hợp mua hàng hóa, dịch vụ của một nhà cung cấp có giá trị dưới hai mươi triệu đồng nhưng mua nhiều lần trong cùng một ngày có tổng giá trị từ hai mươi triệu đồng trở lên thì chỉ được khấu trừ thuế đối với trường hợp có chứng từ thanh toán qua ngân hàng. Nhà cung cấp là người nộp thuế có mã số thuế, trực tiếp khai và nộp thuế GTGT. "

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA