Xuất hoá đơn GTGT hợp đồng cung cấp nhân công lắp đặt nhôm kính

• Thread starter Trinhnhatphuong
  • Ngày gửi
T

Trinhnhatphuong

Guest
25/4/16
35
1
8
30
Thanh Hoá
Cả nhà ơi! E đang vướng mắc vấn đề này cả nhà giúp e với ạ. Công ty e ký hợp đồng với 1 cty khác, bên e nhận cung cấp nhân công thi công lắp đặt phần khung nhôm kính cho 1 công trình. Bây giờ e muốn ứng tiền bên cty kia để tiếp tục thi công nhưng họ yêu cầu bên e xuất hoá đơn GTGT cho họ. E Phải xuất hoá đơn nội dung như thế nào cho hợp lý ạ. Và phần nhân công thì bên e thuê đội thi công ngoài, vậy giờ phải chuẩn bị những thủ tục gì tư vấn giúp e với ạ. E cảm ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Cty bạn thuê LĐ từ bên ngoài lập hợp đồng... để trở thành lao đôngh của công ty. Rồi xuất HĐ là dịch vụ lắp đặt abcxyz cho bên kia... Khi bên kia thanh toán phí thì nó là thu nhập bên cty b. Còn lương bên b tự trả theo hợp đồng lđ :D

• Like
Reactions: Trinhnhatphuong
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Cả nhà ơi! E đang vướng mắc vấn đề này cả nhà giúp e với ạ. Công ty e ký hợp đồng với 1 cty khác, bên e nhận cung cấp nhân công thi công lắp đặt phần khung nhôm kính cho 1 công trình. Bây giờ e muốn ứng tiền bên cty kia để tiếp tục thi công nhưng họ yêu cầu bên e xuất hoá đơn GTGT cho họ. E Phải xuất hoá đơn nội dung như thế nào cho hợp lý ạ. Và phần nhân công thì bên e thuê đội thi công ngoài, vậy giờ phải chuẩn bị những thủ tục gì tư vấn giúp e với ạ. E cảm ơn nhiều ạ!
Bạn cần nói rõ hơn: Nội dung Hợp đồng ( Trách nhiệm xuất HĐ ) thế nào ? Bạn đề nghị này nằm ở nội dung nào ( Lần đầu hay lần 2, 3 .. ) ? Đã có nghiệm thu khối lượng hoàn thành lần nào chưa ?

T

Trinhnhatphuong

Guest
25/4/16
35
1
8
30
Thanh Hoá
Bạn cần nói rõ hơn: Nội dung Hợp đồng ( Trách nhiệm xuất HĐ ) thế nào ? Bạn đề nghị này nằm ở nội dung nào ( Lần đầu hay lần 2, 3 .. ) ? Đã có nghiệm thu khối lượng hoàn thành lần nào chưa ?
Nội dung hợp đồng bên e nó là hợp đồng cung cấp nhân công thi công lắp đặt phần khung nhôm kính ạ, cái yêu cầu xuất hóa đơn nó ở phần thanh toán đợt 1, khi có khối lượng hoàn thành, Bên e đã có khối lượng hoàn thành nên giờ làm đề nghị thanh toán đợt 1 đấy ạ. Mà trước đấy họ đã tạm ứng cho bên e 10% theo gtri hợp đồng rồi, và bgio thanh toán thêm 70% theo giá trị hoàn thành ạ. Bgio e xuất hóa đơn theo tất cả số tiền bên e đã nhận hay chỉ xuất theo khối lượng hoàn thành rồi ạ. E cảm ơn nhiều ạ

T

Trinhnhatphuong

Guest
25/4/16
35
1
8
30
Thanh Hoá
Nội dung hợp đồng bên e nó là hợp đồng cung cấp nhân công thi công lắp đặt phần khung nhôm kính ạ, cái yêu cầu xuất hóa đơn nó ở phần thanh toán đợt 1, khi có khối lượng hoàn thành, Bên e đã có khối lượng hoàn thành nên giờ làm đề nghị thanh toán đợt 1 đấy ạ. Mà trước đấy họ đã tạm ứng cho bên e 10% theo gtri hợp đồng rồi, và bgio thanh toán thêm 70% theo giá trị hoàn thành ạ. Bgio e xuất hóa đơn theo tất cả số tiền bên e đã nhận hay chỉ xuất theo khối lượng hoàn thành rồi ạ. E cảm ơn nhiều ạ
Vật liệu
Vật liệu tất cả bên họ cung cấp, bên e chỉ cấp nhân công để làm thôi ạ,chị tư vấn giúp e đối với hợp đồng như thế này thì lấy chi phí hợp lý đưa vào như thế nào cho ổn với ạ.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Bạn phải xuất HĐ theo GT của BB nghiệm thu khối lượng hoàn thành ( phần nhân công theo thỏa thuận hợp đồng ).

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Cái này thì hành sự tại nhân :D
Người ta cần đầu vào, bạn cần tiền nên cứ xuất thôi, giấy tờ đi kèm thì theo bác #6

W

water830101

Trung cấp
8/8/17
83
1
8
41
em chào mọi người ạ.anh chị cho em hỏi với ạ. lần đầu em lên thuế mua nhân công nên em chưa nắm rõ ạ,như em tham khảo muốn mua nhân công của thuế cần hợp đồng lao động của bên công ty với tổ trưởng đơn vị thi công và cmt của công nhân đó,vậy anh chị có thể cho em xin mẫu hợp đồng lao động đấy được không ak và nếu em mua nhân công của thuế thì mất bao nhiêu % .em chân thành cám ơn,vì em mới làm em chưa lắm rõ,mong mọi người giúp đỡ ạ

maitrang lạng sơn

maitrang lạng sơn

Sơ cấp
31/10/18
1
0
1
37
Công ty mình mới thành lập hoạt động trong lĩnh vực gia công cơ khí: nhôm kính. vậy bên mình nên sử dụng phần mềm kế toán nào phù hợp ạ. mình còn chưa bóc tách được các chi phí để tính giá thành sản phẩm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA