Đăng ký tài khoản ngân hàng với sở Kế hoạch và Đầu tư

• Thread starter Kẹo Bon Bon
  • Ngày gửi
O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
Anh/chị cho em hỏi là bên em đã đăng ký và nộp PL II-1 qua mạng và nhận được giấy biên nhận hồ sơ đăng ký doanh nghiệp qua mạng điện tử rồi thì có phải mang bản cứng đến sở KHĐT nộp ko và khi nào nộp hay là phải đợi sở KHDT thông báo mới đến.em đang ko biết phải làm thế nào vì nộp từ 24/04 mà quá 10 ngày thì thấy bảo bị phạt(em đăng ký thay đổi Tài khoản ngân hàng)

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn chờ có thông báo hồ sơ hợp lệ, yêu cầu mang hồ sơ bản cứng lên nộp thì hãng mang lên Sở. Khi đi ngoài mang hồ sơ thì in cả giấy biên nhận hồ sơ và cả thông báo hợp lệ đó ra luôn nhé

O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
nhưng quá 10 ngày không thấy thông báo không nộp được bản cứng có bị phạt không bạn

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Mình chưa thấy ai báo bị phạt khoản này cả bạn ạ. Vấn đề là Sở xử lý có 10 ngày, bạn vào lại xem hồ sơ bạn nộp có thông báo hay gì chưa nhé

O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
Vẫn chỉ có giấy biên nhận thôi.mình lại đợi....

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn gọi lên Sở KH ĐT hỏi rõ đi, quá thời gian thụ lý gần 3 lần luôn thế, sao mà đợi tiếp được bạn

O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
Mình gọi theo số trên giấy biên nhận mà không số nào gọi được bạn ạ

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Lên trực tiếp đi.

Bạn nộp hồ sơ, người ta sẽ cho bạn số thứ tự, sau đó gặp nhân viên tư vấn, người ta sẽ tư vấn những vấn đề cho bạn

Đi buổi sáng, thật sớm vào, cửa vừa mở là vào ngay.

• Like
Reactions: oanhnguyentb
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Hồ sơ đang nộp qua mạng rồi sao nộp trực tiếp được nữa bạn. Vì đang treo hồ sơ đó rồi nên ko nộp được vào nữa đâu. Chỉ có lên trực tiếp hỏi xem như thế nào thì hỏi thôi, vì gọi đã ko đc rồi.

N

Nguyễn Nhàn

Guest
9/5/17
1
0
1
31
Anh/chị cho em hỏi là bên em đã đăng ký và nộp PL II-1 qua mạng và nhận được giấy biên nhận hồ sơ đăng ký doanh nghiệp qua mạng điện tử rồi thì có phải mang bản cứng đến sở KHĐT nộp ko và khi nào nộp hay là phải đợi sở KHDT thông báo mới đến.em đang ko biết phải làm thế nào vì nộp từ 24/04 mà quá 10 ngày thì thấy bảo bị phạt(em đăng ký thay đổi Tài khoản ngân hàng)
Bạn ơi, có thể hướng dẫn mình cách nộp mẫu 08 online cho Sở kế hoạch đầu tư được k? Công ty mình mới thành lập, :(

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Làm gì có mẫu 08 nào nộp online lên Sở kế hoạch đầu tư đâu bạn @Nhàn

N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
cho m hỏi. cty mình đổi STK. số cũ và số mới cùng chung và đều đang hoạt động cả. vậy m có cần nộp thay đổi số TK lên phòng KHĐT ko ạ

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bên mình bên Vietinbank, trước cũng thay đổi số tài khoản, mình đã đăng ký rồi. Bạn cứ làm gì, chả thừa đâu. Thủ tục thì nộp qua mạng rồi còn gì.

O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
Bạn ơi, có thể hướng dẫn mình cách nộp mẫu 08 online cho Sở kế hoạch đầu tư được k? Công ty mình mới thành lập, :(
mình đã làm xong rồi nhé.thì ra nghỉ lễ xong sở ms gửi thông báo.mình lên nộp bản giấy nữa là ok.đúng là như giodongpha ns đi thật sớm sớm.....
Nguyễn Nhàn mail đi

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
mọi người cho mình hỏi 1 chút mình nộp online sau khi có biên nhận thì mang bản cứng lên nộp, bên sở kế hoạch cho mình 1 tờ biên nhận có ghi hẹn ngày trả kết quả, hôm sau mình nhận đc 1 mail thông báo hồ sơ hợp lệ vậy mình có cần mang tờ biên nhận cho ghi hẹn ngày trả kết quả lên sở kế hoạch để nhận kết quả nữa ko?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thấy hơi lạ ấy. Bình thường mình nộp qua mạng, biên nhận là biên nhận online rồi. Xong đó chờ 3 ngày, Sở có email thông báo Hồ sơ hợp lệ, mình sẽ mang bản cứng, kèm biên nhận và Thông báo hợp lệ lên Sở nộp. Nộp thì 02 tiếng xong có kết quả, mình nhận kết quả. Như trường hợp của bạn hồ sơ hợp lệ chứ kết quả đã nhận đâu, bạn phải có giấy xác nhận mang về chứ.

• Like
Reactions: min520men
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Thấy hơi lạ ấy. Bình thường mình nộp qua mạng, biên nhận là biên nhận online rồi. Xong đó chờ 3 ngày, Sở có email thông báo Hồ sơ hợp lệ, mình sẽ mang bản cứng, kèm biên nhận và Thông báo hợp lệ lên Sở nộp. Nộp thì 02 tiếng xong có kết quả, mình nhận kết quả. Như trường hợp của bạn hồ sơ hợp lệ chứ kết quả đã nhận đâu, bạn phải có giấy xác nhận mang về chứ.
mình nộp bản cứng hôm trc hẹn trả kết quả sáng hôm sau thì sáng hôm sau có 1 mail thông báo kết quả xử lý hồ sơ đã được chấp thuận, còn email thông báo hồ sơ hợp lệ là mình nhận được từ trước đó rồi.
ý mình muốn hỏi là khi mình lên nộp bản cứng họ có trả 1 tờ biên nhận và đóng dấu thời gian trả kết quả trên đó thì đến ngày hẹn đó mình có phải quay lại sở kế hoạch để lấy kết quả bản cứng nữa k, hay có mail thông báo hồ sơ đã được chấp thuận là đc

M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Mới làm xong hồ sơ. Bây giờ thuế không nhận mẫu 08 đăng ký tài khoản ngân hàng cty mà doanh nghiệp phải làm phụ lục II-1 để nộp qua mạng cho sở KH ĐT khi chấp nhận hồ sơ rồi mới nộp hồ sơ giấy

M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Đúng rồi. Nó sẽ bắt mình copy 1 bộ và đóng dấu lên bộ photocopy đó cho mình mang về 1 bộ lưu giữ ở cty

julyha

julyha

Trung cấp
18/2/16
166
38
28
Anh / chị ơi cho em hỏi: mở tài khoản USD thì có cần đăng ký với cơ quan thế không vậy ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA