Đóng dấu nhầm vào liên 3 của hóa đơn

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
:wall: Cty emchuyển từ Hai Bà trưng lên Ba đình từ tháng 09/2006 vì vậy dấu tròn trên Hoá đơn gtgt của Ba đình là từ tháng 09.tuy nhiên ko biết sao mà em thấy có rất nhiều HĐ của tháng 01->08/2006 lại đóng dấu tròn của Ba đình mà ko phải của Hai Bà Trưng. Em ko biết phải xử lý những HĐ này ntn (liên 03). ai gặp trường hợp như em ko hướng dẫn em cách khắc phục với.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
:wall: Cty emchuyển từ Hai Bà trưng lên Ba đình từ tháng 09/2006 vì vậy dấu tròn trên Hoá đơn gtgt của Ba đình là từ tháng 09.tuy nhiên ko biết sao mà em thấy có rất nhiều HĐ của tháng 01->08/2006 lại đóng dấu tròn của Ba đình mà ko phải của Hai Bà Trưng. Em ko biết phải xử lý những HĐ này ntn (liên 03). ai gặp trường hợp như em ko hướng dẫn em cách khắc phục với.:wall:
Không thể trên hóa đơn của công ty lại có dấu của cơ quan thuế, trừ hóa đơn lẻ.Còn nếu dấu của công ty bạn thì nên xem lại.Dấu tròn của ba đình??? Dấu tròn của Hai Bà Trương???

P

Phạm Thế Thắng

Guest
Cái đấy là có vấn đề roài. Có một ngày đẹp trời cơ quan Thuế sẽ yêu cầu trả lời thì biết ngay mà. Tốt nhất là bạn nên làm rõ từng hóa đơn đi không cơ quan thuế họ hỏi mà không chuẩn bị trước thì mệt đấy

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đóng dấu tròn trên liên 3 của hóa đơn là dấu của công ty bạn thôi. Chắc ai đó "cà cuống", sợ dấu cũ bị thu hồi nên đóng loạn vào rồi. Bạn có lý do để giải trình khi họ hỏi là được.

lehoa_tcd nói:
Cty emchuyển từ Hai Bà trưng lên Ba đình từ tháng 09/2006 vì vậy dấu tròn trên Hoá đơn gtgt của Ba đình là từ tháng 09.tuy nhiên ko biết sao mà em thấy có rất nhiều HĐ của tháng 01->08/2006 lại đóng dấu tròn của Ba đình mà ko phải của Hai Bà Trưng. Em ko biết phải xử lý những HĐ này ntn (liên 03). ai gặp trường hợp như em ko hướng dẫn em cách khắc phục với.:wall:

N

nguyenvanviet

Guest
4/3/06
3
0
0
47
Thanh Pho Thanh Hoa
Trong trường hợp này thì:
Gặp người quản lý thuế báo cáo, sau đó làm công văn gửi Phòng quản lý doanh nghiệp và phòng quản lý ấn chỉ để báo cáo sẽ được hướng dẫn. Ok

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Cảm ơn các anh chị nhiều lắm. Xem kỹ lại mới thấy hầu hết các hóa đơn (liên 3) từ tháng 1-8/2006 đều đóng dấu mới. Tất nhiên dấu cũ đã bị hủy từ tháng 8/2006 rui. Thật sự chúng em rất hoang mangj ko biết những hóa đơn đó có hợp l ệ ko và có bị phạt khi bị phát hiện....
Chị Tú Anh ơi hướng dẫn em cách giải trình với.Chẳng lẽ lại nói do 'cà cuống'... nên nhần hả chị. Hic

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thì em cứ nói thật thế này này: "Vì liên 3 của hóa đơn lưu tại DN nên DN không đóng dấu. Nhưng hôm trước đọc luật ở đâu đó có nói là hóa đơn phải có đầy đủ nội dung thì mới hợp pháp. Thế là... thế là... bọn em đóng dấu vào nhưng lại quên mất là dấu cũ đã bị thu hồi nên đóng nhầm phải dấu mới. Híc híc híc..." (Thật thương tâm vào em nhé!)

lehoa_tcd nói:
Chị Tú Anh ơi hướng dẫn em cách giải trình với.Chẳng lẽ lại nói do 'cà cuống'... nên nhần hả chị. Hic

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Thì em cứ nói thật thế này này: "Vì liên 3 của hóa đơn lưu tại DN nên DN không đóng dấu. Nhưng hôm trước đọc luật ở đâu đó có nói là hóa đơn phải có đầy đủ nội dung thì mới hợp pháp. Thế là... thế là... bọn em đóng dấu vào nhưng lại quên mất là dấu cũ đã bị thu hồi nên đóng nhầm phải dấu mới. Híc híc híc..." (Thật thương tâm vào em nhé!)

Mình e rằng có thể cán bộ thuế sẽ không thông cảm đó. Chưa biết mối quan hệ giữa cty và cán bộ thuế thế nào, nếu tốt thì không sao, nếu không tốt thì hơi rắc rối rồi.
Mình xem trong nghị định 89 cũng chẳng thấy phạt chổ nào, chẳng lẽ ở phần " nội dung 3 liên phải giống nhau". Mình nghĩ trước mắt cty nên làm bản giải trình trước đi, xem ng cán bộ thuế nói gì đã rồi tính tiếp.

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Rất rất rất......... cảm ơn các anh các chị. em sẽ có gắng vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA