Hóa đơn mua điện thoại cho giám đốc

• Thread starter RUMS
  • Ngày gửi
R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội
Cho em hỏi là Công ty em có hóa đơn mua điện thoại cho giám đốc, Giá trị tầm 30 triệu, vậy để hợp lý hóa khoản chi phí này thì em cần phải làm những thủ tục gì ạ?
Theo sự hiểu biết của em thì cần phải có quy chế công ty về việc mua sắm công cụ dụng cụ cho nhân viên, hoặc nếu không thì cũng phải có quyết định mua công cụ dụng cụ (cụ thể là điện thoại di động cho giám đốc) để phục vụ hoạt động sản xuất kinh doanh đúng không ạ? Nếu như cần có quyết định thì ai có mẫu thì cho em xin với ạ. Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
-Cần có trong quy chế công ty để tránh việc 1-2 năm đổi 1 cái thì thuế không chấp nhận
-30 triệu thì phải ghi vào TSCĐ
-Có hóa đơn, chứng từ hợp lệ theo quy định

T

tsubasa90td

Sơ cấp
31/8/11
16
8
3
quang binh
Dạ em muốn hỏi là em mới vào làm tại công ty.
Nhưng năm trước có 1 hóa đơn mua điện thoại cho giám đốc hơn 30 triệu, kế toán trước đã kê khai thuế, ghi tăng tài sản và đưa khoản đó vào công nợ.
Nhưng giờ có 1 cái khó là làm thế nào để em biến chi phí đó thành hợp lý được ạ. Vì khoản này thì giám đốc đã thanh toán bằng tiền mặt riêng của mình chỉ đem hóa đơn về thôi, cũng không có hợp đồng. Mà đối với hóa đơn trên 20 triệu như thế này phải chuyển khoản mới là chi phí hợp lsy đúng không ạ.
Mọi người cho em xin cách giải quyết với hạch toán công nợ với ạ, chứ không là cứ treo công nợ mãi thế này ạ
Em cảm ơn ạ

firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Cty Đàm phán lại với ncc,đề nghị ck rồi rút lại bằng tiền mặt là được

• Like
Reactions: tsubasa90td
T

tsubasa90td

Sơ cấp
31/8/11
16
8
3
quang binh
Dạ em cảm ơn ạ. Em cũng nghĩ tới cách đó nhưng e sợ bên ncc không đồng ý. Với lại nghiệp vụ này xảy ra từ năm trước. Không biết có còn cách nào khác không ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA