sửa chữa TSCD có nhân công thuê ngoài nhưng k có hóa đơn đầu vào về nhân công

• Thread starter doanh89
  • Ngày gửi
D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam
xin chào cả nhà, xin giải đáp hộ em 1 vấn đề với, em vô cùng cảm ơn, bên em đang sửa chữa lớn nhà xưởng, hóa đơn về vật liệu xây dựng bên em đã có đầy đủ, còn về nhân công là thuê ngoài 1 tốp thợ xây dựng số tiền hơn 80.000.000 theo hình thức giao khoán, nhưng tốp thợ này k có tư cách pháp nhân nên bên em k có hóa đơn đầu vào về nhân công, bây giờ để chi phí nhân công được hợp thức hóa thì bên em phải làm như thế nào, em cảm ơn
Kết thúc cuộc trò chuyện

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buivanhong18391

Sơ cấp
xin chào cả nhà, xin giải đáp hộ em 1 vấn đề với, em vô cùng cảm ơn, bên em đang sửa chữa lớn nhà xưởng, hóa đơn về vật liệu xây dựng bên em đã có đầy đủ, còn về nhân công là thuê ngoài 1 tốp thợ xây dựng số tiền hơn 80.000.000 theo hình thức giao khoán, nhưng tốp thợ này k có tư cách pháp nhân nên bên em k có hóa đơn đầu vào về nhân công, bây giờ để chi phí nhân công được hợp thức hóa thì bên em phải làm như thế nào, em cảm ơn
Kết thúc cuộc trò chuyện
Có 2 cách để giải quyết:
1. Làm hợp đồng giao khoán với số tiền như trên, khi kết thúc hợp đồng làm biên bản xác nhận khối lượng thực hiện và kèm hợp đồng cùng người nhận giao khoán lên cơ quan thuế làm thủ tục mua hóa đơn, chú ý là Thuế GTGT và TNCN phát sinh cho việc này thường là doanh nghiệp tự chịu
2. Lấy chứng minh của tất cả công nhân thực hiện làm hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng kèm bản cam kết thu nhập mẫu 02 để ko khấu trừ thuế TNCN, từ đó làm lương cho bằng với số tiền như trên, việc này không phát sinh chi phí
Thân !!!

Dòng Đời Lang Thang

Dòng Đời Lang Thang

Trung cấp
8/4/16
112
15
18
41
Kết thúc cuộc trò chuyện
Hợp đồng giao khoán + Biên bản nghiệm thu + CMT của 1 ông đại diện, lên thuế có hóa đơn..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA