Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Thay đổi công việc cũng có cái mệt, môi trường mới,công vc mới,máy móc thì vừa hay treo còn phần mềm kế toán như con rùa đang chạy. tranh thủ pót bài rồi quay lại kiểm tra vẫn còn lâu.......chán đời.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Retngot nói:
Thay đổi công việc cũng có cái mệt, môi trường mới,công vc mới,máy móc thì vừa hay treo còn phần mềm kế toán như con rùa đang chạy. tranh thủ pót bài rồi quay lại kiểm tra vẫn còn lâu.......chán đời.
Bà ..cụ này hay buôn than quá, hehe!
Thay đổi môi trường cũng có nhiều cái hay mà, mình có cơ hội để nhấn F5 cho mình, học thêm được nhiều cái mới, làm quen với những đồng nghiệp mới...Cho nên cái đứa cả thèm chóng chán là em đây khoái đổi công ty lắm.
Nhưng mà đi mãi cũng mỏi cẳng rùi, có lẽ nên tìm bến đậu thôi nhỉ?

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To PHL: lâu lắm mới thấy you nói được câu hay đó, nên tìm 1 bến đậu đi, mình ủng hộ cả 2 tay đó, nhưng phải là 1 bến đậu vững chắc.
mình nhớ 1 ai nói đó nói" 2 Năm nữa phải có thu nhập 5t/tháng"
Cố lên nhé.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Ơ thế bà chị không biết em là tổng đại lý phân phối than cho các miền à? Nhưng mà làm ăn cũng lỗ lắm chị ạ, vì giờ ít người thích than kiểu này lắm. Ý em muốn nói là hãy vui lên, vì có buồn thì cũng chỉ đến thế thôi mà, suy nghĩ tích cực thì mới tốt mà!
Anhlaanh: Cậu theo dõi tớ chặt nhỉ? Nhưng mà bây giờ những câu hay tớ thường "nghĩ trong đầu" chứ không nói ra đâu, cậu biết thế nào được!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
TO chi ret ngot: Có mua "than" thì mua của em này, em là tổng đại lí mà. PHL lấy của em thôi, nên "giá" hơi đắt đó.
To PHL : "tớ đi guốc trong bụng cậu mà" You nghĩ gì lẽ gĩ nhiên là mình hiểu chứ.
Ngày đầu tiên đi làm vui ghê, lâu lắm rồi mới được làm, "phê" quá.
Chết sắp đến 8/3 rồi mà "cháy túi" rồi, thế này phải làm sao đây.
Thôi thì...........

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
anhlaanh nói:
TO chi ret ngot: Có mua "than" thì mua của em này, em là tổng đại lí mà. PHL lấy của em thôi, nên "giá" hơi đắt đó.
To PHL : "tớ đi guốc trong bụng cậu mà" You nghĩ gì lẽ gĩ nhiên là mình hiểu chứ.
Ngày đầu tiên đi làm vui ghê, lâu lắm rồi mới được làm, "phê" quá.
Chết sắp đến 8/3 rồi mà "cháy túi" rồi, thế này phải làm sao đây.
Thôi thì...........
Ặc ặc, con trai thì đừng có đi guốc chứ? Ghê chết đi được ấy, haha!
PHL đang rất rất buồn, mà đã thử làm mọi cách giống mọi người mà vẫn không hết gì cả, buồn càng buồn mà.
Ôi, cuộc sống!!!!
Có thêm cách nào mới để giải toả nỗi buồn không đây?

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Ha ha có 1 cách giải quyết rất đơn giản, ghé tai lại đây tớ nói thầm cho.
PHL mà biết buồn ư, thế mà lúc nào cũng thấy you cười toe toét, đùa vậy thôi.

L

Le Thi Tu

Guest
9/3/05
2
0
0
42
HaNoi
Ui. To la thanh vien moi
Cac ban oi giup to voi, to dang rat buon day
Cong viec moi ne, roi lich hoc them buoi toi ne, nhieu lam bu het ca dau. chang biet lam the nao cho do ap luc ca?

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Le Thi Tu nói:
Ui. To la thanh vien moi
Cac ban oi giup to voi, to dang rat buon day
Cong viec moi ne, roi lich hoc them buoi toi ne, nhieu lam bu het ca dau. chang biet lam the nao cho do ap luc ca?

ừ! Bạn là thành viên mới hả? tớ sẽ giúp bạn nhé.
Việc đầu tiên:
Bạn phải viết chữ tiếng Việt có dấu, nếu không sẽ bị xóa bài đó bạn ạ.
Việc thứ 2:
Bạn làm cả ngày, học cả tối, thì làm gì còn thời gian để buồn? làm gì còn thời gian để tớ có thể giúp bạn được? Xếp lịch đi, rồi mọi chuyện sẽ thư thái trở lại.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
ơ kìa mọi người lấy cái box này để hẹn nhau nữa cơ à.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Tớ đã từng rất buồn và chẳng muốn làm gì cả. Nhưng như thế là yếu đuối. Mỗi người sống có 1 lần thôi và cũng chẳng biết kết thúc khi nào. Vậy thì cứ vui lên mà sống, cố gắng trong khả năng của mình. Tặng mọi người một bài hát nữa nè. http://www.petalia.org/Songs/nucuoi.htm (bắt chước anhlaanh thui)

N

nhd2222

Guest
Khi buồn tớ hay lên nét, gần đây tìm được trang webketoan này, cũng thấy thú vị,, nhưng nói thật: không biết các thông tin được mọi người gửi lên đây có chính xác không và lấy gì làm căn cứ là nó đúng????!!!!!!!!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
nhd2222 nói:
Khi buồn tớ hay lên nét, gần đây tìm được trang webketoan này, cũng thấy thú vị,, nhưng nói thật: không biết các thông tin được mọi người gửi lên đây có chính xác không và lấy gì làm căn cứ là nó đúng????!!!!!!!!
Đúng đó, lấy gì làm căn cứ xác định nó là đúng?
cái căn cứ mà bạn cần lấy đó là kiến thức cơ bản về kế toán, và những va chạm kinh nghiệm. Đừng tin những gì bạn còn e ngại, hãy biết kiểm tra tất cả mọi thông tin được chuyển tải tới bạn.
Có 1 VD này: Nếu bạn nghe 1 người nước ngoài nói bibabibô. Thì điều gì khiến bạn tin rằng người đó nói tiếng Anh? hay tiếng Nga? Nếu vốn ngoại ngữ của bạn bằng không đối với tiếng A và tiếng N, nếu bạn chỉ biết có tiếng Tàu thì chắc bạn có thê rrút ra dc kết luận: người đó có phải đang nói tiếng Tàu hay không?
Trên diễn đàn này cũng như vậy đó bạn.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Em thấy Gia Linh nói đúng đó. Để biết đúng hay sai cần phải biết kiểm tra thông tin. Ít nhất thì cũng hỏi cái tư duy của mình xem như thế có hợp lý không. Mọi người nhỉ?

G

Gấu trúc

Guest
14/3/05
10
0
0
HP
Khi tôi buồn tôi thích đi chùa, nhất là những ngôi chùa nào thật rộng, thật vắng và thật đẹp. Sau cánh cổng nhà chùa tôi cảm thấy mọi lo toan náo nhiệt của cuộc đời đều được bỏ lại bên ngoài cả và tôi thấy bình tâm lại.
Cũng có lúc tôi rủ 1 người bạn thân đi uống cafe và ngồi trò truyện cùng với người đó để rồi khi ra về lòng tôi cũng nhẹ bớt.

T

trucxp

Guest
25/2/05
1
0
0
42
uderworld
mình đi làm việc không thích suốt ngày, tối đi học cái mình thích, đến khuya, tự hỏi mình đã làm đuợc gì, và chỉ biết nghe những bản nhạc không thể hiểu nổi, mình bị street rồi chăng ?

W

WhoamI

Cao cấp
Gấu trúc nói:
Khi tôi buồn tôi thích đi chùa, nhất là những ngôi chùa nào thật rộng, thật vắng và thật đẹp. Sau cánh cổng nhà chùa tôi cảm thấy mọi lo toan náo nhiệt của cuộc đời đều được bỏ lại bên ngoài cả và tôi thấy bình tâm lại.
Cũng có lúc tôi rủ 1 người bạn thân đi uống cafe và ngồi trò truyện cùng với người đó để rồi khi ra về lòng tôi cũng nhẹ bớt.
Hay lắm!
Mình thì ít đi chùa vì lười...và...không có đức tin....nhưng hồi còn đi học mình hay ra chùa Láng. Gấu Trúc có ra chùa Láng bao giờ không? .....Mình thích chùa Láng vì vẻ đơn sơ và thanh tịch, không sơn son thiếp vàng, không xô bồ...nhưng không biết còn giữ được đến bao giờ!
Đang thích hôm nào đó thật rồi rãi và thoải mái rủ mấy đứa bạn ngao du mấy chùa ở Hà Tây! ....nhưng có vẻ khó quá!!!

G

Gấu trúc

Guest
14/3/05
10
0
0
HP
WhoamI nói:
Hay lắm!
Mình thì ít đi chùa vì lười...và...không có đức tin....nhưng hồi còn đi học mình hay ra chùa Láng. Gấu Trúc có ra chùa Láng bao giờ không? .....Mình thích chùa Láng vì vẻ đơn sơ và thanh tịch, không sơn son thiếp vàng, không xô bồ...nhưng không biết còn giữ được đến bao giờ!
Đang thích hôm nào đó thật rồi rãi và thoải mái rủ mấy đứa bạn ngao du mấy chùa ở Hà Tây! ....nhưng có vẻ khó quá!!!
WhoamI ở HN à? Mình ở HP nên không biết chùa Láng, nhưng bạn làm mình cũng thấy thích chùa Láng mất rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA