Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
trucxp nói:
mình đi làm việc không thích suốt ngày, tối đi học cái mình thích, đến khuya, tự hỏi mình đã làm đuợc gì, và chỉ biết nghe những bản nhạc không thể hiểu nổi, mình bị street rồi chăng ?
Không, bạn không bị street, mà bạn bị ...."không hiểu nổi"!
Mình thì đang rơi vào trạng thái mất cân bằng quá, không hiểu nổi nữa! Chán thật!Dù sao thì bạn cũng được học cái mà bạn thích. Còn tôi, không thể xác định là mình thích cái gì nữa, không hiểu mình cứ đi làm triền miên vì cái gì nữa. Vô Vị quá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

WhoamI

Cao cấp
Gấu trúc nói:
WhoamI ở HN à? Mình ở HP nên không biết chùa Láng, nhưng bạn làm mình cũng thấy thích chùa Láng mất rồi.
hi`hi`! thế ra mình cũng có khả năng truyền cảm xúc đó chớ!
Vậy hôm nào Gấu trúc ra HN, W sẽ dẫn Gấu trúc qua Chùa Láng nhé!
Tuy nhiên bây giờ chùa Láng chắc không được như xưa, nhưng mỗi lần ra đó mình vẫn luôn cảm thấy thoải mái và thư giãn lắm.

N

nhd2222

Guest
phuonghoanglua nói:
Không, bạn không bị street, mà bạn bị ...."không hiểu nổi"!
Mình thì đang rơi vào trạng thái mất cân bằng quá, không hiểu nổi nữa! Chán thật!Dù sao thì bạn cũng được học cái mà bạn thích. Còn tôi, không thể xác định là mình thích cái gì nữa, không hiểu mình cứ đi làm triền miên vì cái gì nữa. Vô Vị quá!
Thỉnh thoảng tôi cũng hay bị như thế. tôi hay nghĩ thế này: mình là ai? mình từ đâu đến, mình sẽ đi về đâu? tại sao sinh ra chỉ để đi làm triền miên? viết viết xoá xoá ,lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia (các số liệu kế toán)... tại sao mình phải làm việc cùng lúc cho nhiều công ty như vậy làm gì nhỉ? nhưng mà cái nghề này của mình nó thế mà. Ngừơi ta nói chữ nghề đi liền với chữ nghiệp mà.... nhưng ít ra hiện giờ tôi có cái trang WKT này để thỉnh thoảng viết và đọc cho bớt "mất cân bằng" đi .. Ai có nghề chế biến số liệu xin cho tôi học hỏi và trao đổi kinh nghiệm với.. (ko biết bao giờ mới hết mất cân bằng và xác định được mình thích cái gì... Có một mục tiêu cũng thích hơn là không có)
TROI OI CHAN QUA!

N

Nadesiko

Guest
19/11/04
0
0
0
40
Ho Chi Minh City
Nghe ke toan duoc ban goi la che bien so lieu uh? Minhkhong nghi the, co le chi la mot luc nao do ban thay cang thang va co cai nhin tieu cuc. Minh nghi neu co long yeu nghe va that su hy sinh cho no roi co luc ban se thay niem vui. Chang co cong viec nao la nham chan chi co dieu ban chua thuc su yeu thich day thoi. Quan trong la hay tim phuong thuc de ban that su thich thu

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
nhd2222 nói:
Thỉnh thoảng tôi cũng hay bị như thế. tôi hay nghĩ thế này: mình là ai? mình từ đâu đến, mình sẽ đi về đâu? tại sao sinh ra chỉ để đi làm triền miên? viết viết xoá xoá ,lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia (các số liệu kế toán)... tại sao mình phải làm việc cùng lúc cho nhiều công ty như vậy làm gì nhỉ?
TROI OI CHAN QUA!
Giảm tải công việc đi bạn, đừng có tham nữa! Vậy là bạn có thời gian để tìm lại cân bằng cho mình rồi! Nếu bạn ở HN, có thể tham gia vào CFC cho vui, rất vui lòng được chia sẻ, và ...sẻ chia cùng bạn!
Mà bạn ơi, còn "râu ông nọ cắm cằm bà kia" còn mệt đó, vì sai thì phải sửa mà (hic, hy vọng sửa rồi lại không sai tiếp) !

N

nhd2222

Guest
phuonghoanglua nói:
Giảm tải công việc đi bạn, đừng có tham nữa! Vậy là bạn có thời gian để tìm lại cân bằng cho mình rồi! Nếu bạn ở HN, có thể tham gia vào CFC cho vui, rất vui lòng được chia sẻ, và ...sẻ chia cùng bạn!
Mà bạn ơi, còn "râu ông nọ cắm cằm bà kia" còn mệt đó, vì sai thì phải sửa mà (hic, hy vọng sửa rồi lại không sai tiếp) !
Xin lỗi tớ chẳng biết CFC nghĩa là gì cả? bạn có thể giải thích giùm được không? có thời gian tìm lại cân bằng cho mình không có nghĩa là mình đã cân bằng trở lại, hic... phải làm sao đây?

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Là Cafe Fan Club đó bạn. Chắc tham gia hội này là được đi lai rai cafe cùng mọi người đây.

H

highland

Guest
To Nadeisco!
Bạn bảo rằng chẳng có việc nào là nhàm chán chỉ vì mình chưa thật sự yêu thích à?
Có hẳn vậy không, lúc đầu mình đi làm cũng yêu thích nghề này lắm chứ, nhưng rồi chỉ một tgian mình lại thấy mệt mỏi với cái công việc kế toán này lắm đấy.
Bởi lẻ, nó cứ ám ảnh mãi trong đầu những số liệu.Bạn nói cũng đúng có lẻ mình chưa tìm cho mình phương thức thật sự cho cái nghề đã chọn cho nên mình mới thấy thế.

To all!
Người ta bảo hãy quên đi những Nợ Nợ Có Có, nhưng sao mà mình không thể nào quên được, thậm chí trong giấc ngũ cũng bị ám ảnh. Vậy có cách nào để cho mình không phải bị tình trạng này nữa, giúp mình với đi. Vì bậy giờ sợ lắm, cứ đi ra khỏi cty cũng nghĩ miên man về những con số, cho nên đi đường đã làm cho mình suýt nữa la... nhiều lần như vậy nhưng không thể nào vượt qua.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhé!

H

hathu

Trung cấp
30/9/04
74
1
0
43
Ha Noi
Phố núi cao ơi, sao lại khổ thế được? Kế toán mà khổ thế à? Trời ơi! Tưởng chỉ có tôi là điên cái đầu thôi chứ.

D

DinhHoa

Guest
28/3/05
2
0
0
40
HaNoi
Hôm nay thứ 7, ngày cuối tuần rồi.Vì làm cho cty tu nhân nên mình vẫn đi làm,nhưng tâm trạng hôm nay vui tệ.Chúc mọi ngưòi có ngày nghỉ vui vẻ và hạnh phúc nhé!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Cho hỏi nhờ tí, ở Hà Nội có món mực khế không nhỉ, thấy mọi người bảo món này xuất thân ở hà nội, lúc đầu mình không tin nhung "người đó" cứ khăng khăng là có.
Vậy ở hà Nội có món này không, và nếu có thì bán ở đâu, bao nhiêu tiền 1 kg vậy.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
anhlaanh nói:
Cho hỏi nhờ tí, ở Hà Nội có món mực khế không nhỉ, thấy mọi người bảo món này xuất thân ở hà nội, lúc đầu mình không tin nhung "người đó" cứ khăng khăng là có.
Vậy ở hà Nội có món này không, và nếu có thì bán ở đâu, bao nhiêu tiền 1 kg vậy.
Ở Saigon có món mực ...khê thôi anhlaanh ạ, và người ta chỉ bỏ đi chứ không bán! Hehe.
(Đây là trả lời của mình cho câu hỏi 'làm gì lúc buồn?' : lang thang trên mạng và chọc ghẹo mọi người)

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hi hi anh Ketoancon ơi, CN mà anh buồn à? Chắc là.... không hẹn được "em họ" đi chơi rồi.... hi hi hi....

H

highland

Guest
To hathu!
Trời ơi bạn tưởng chỉ bạn biết điên đầu thôi à, mình còn điên gấp trăm lần bạn đó, hi hi hi.
Vậy lúc ấy bạn làm gì để khỏi điên đầu?

H

highland

Guest
À, chủ đề là khi buồn bạn thường làm gì phải không.
À bạn biết không, ngày hôm qua ấy, buồn quá không thể làm được cái gì đến nỗi cố ngũ để xua tan đi nhưng không được. Thế là mình ghép 2 cái ghế con con lại và nằm trên đó, cúp điện và rồi nhìn lên trần nhà, vậy đấy...
Hy vọng là không ai lâm vào tình trạng như phonuicao này.

Chúc mọi người một tuần học tập và làm việc thật vui nhé!

G

Gấu trúc

Guest
14/3/05
10
0
0
HP
WhoamI nói:
hi`hi`! thế ra mình cũng có khả năng truyền cảm xúc đó chớ!
Vậy hôm nào Gấu trúc ra HN, W sẽ dẫn Gấu trúc qua Chùa Láng nhé!
Tuy nhiên bây giờ chùa Láng chắc không được như xưa, nhưng mỗi lần ra đó mình vẫn luôn cảm thấy thoải mái và thư giãn lắm.
Thế là GT yên tâm là có hướng dẫn viên du lịch rồi.
Cảm ơn WhoamI.

N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
Các anh chị ơi !
Em mới ra trường chưa được đi làm, nghe các anh chị nói về công việc nhủ thế làm em thấy sợ wá hihihi

H

highland

Guest
To nguyen nga!
Nói thì nói thế thôi, chứ có gì đâu mà em sợ cơ chứ. Có thể mỗi người có 1 niềm đam mê, sở thích riêng. Nếu em có niềm yêu nghề và thích nó thì ổn cả thôi. Còn như chị đấy à, vì lúc trước đi học cũng chẳng biết là mình thích cái ngành gì cả cho nên mới rơi vào tình trạng như hiện nay thôi.
Chúc em tự tin để bước vào cái nghệ mà em đã lựa chọn nhé!

N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
Em cảm ơn chị phonuicao, có lẽ em cũng sắp được đi làm rồi. Những lời động viên của chị đã giúp em tự tin hơn rồi.
Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA