điều chỉnh BC thuế tháng!

• Thread starter longly
  • Ngày gửi
L

longly

Trung cấp
18/8/06
152
0
16
hồ chí minh
Chào mọi người, cho em hỏi chút nha: Tháng rồi em nộp báo cáo thuế nhưng bị sai bảng xuất tồn NVL (sai đơn giá), sang tháng này em muốn điều chỉnh lại thì sao ạ, mong các anh chị hướng dẫn dùm em, thanks so much!!!:inlove:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Mai

Guest
29/12/04
41
1
0
TpHCM
Hỏng biết nên hỏi dzị mà, "em" này hơi ...bốc :freddy:
hic hic

Sửa lần cuối:
M

miss_nguyen

Guest
3/5/07
17
0
0
41
noi binh minh bat dau
nếu giá cao hơn thì bạn làm điều chỉnh tăng vào chỉ tiêu (18),(19) trên tờ khai và nếu giá thấp hơn trước thì bạn làm ngược lại.

K

khangvy

Guest
Chào mọi người, cho em hỏi chút nha: Tháng rồi em nộp báo cáo thuế nhưng bị sai bảng xuất tồn NVL (sai đơn giá), sang tháng này em muốn điều chỉnh lại thì sao ạ, mong các anh chị hướng dẫn dùm em, thanks so much!!!:inlove:

Sai bảng XNT NVL, nhưng số tiền thuế e khai có đúng không? Số tiền thuế kê khai trên bảng 02, 03 có đúng ko? Nếu nếu sai luôn thì e phải làm bảng điều chỉnh. Còn nếu trên bảng kê e đúng thì khỏi, chỉ cần in lại bảng XNT thôi.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thật ra Bảng NXT này có mấy cán bộ thuế xem đâu nhưng lại bắt DN phải nộp (tùy chi cục). Nếu bạn sợ thì giờ làm lại Bảng NXT khác đúng mang lên nhờ quản lý thuế thay vào. Không có gì đâu bạn không nên quá lo lắng như thế.
Thân,

Sửa lần cuối:
N

nhung_thin

Guest
4/2/07
50
0
0
HANOI
Hay nhỉ, tờ khai thuế hàng tháng lại có kèm cả bảng NXT nữa ah? giờ em mới biết.

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước

Không sao đâu! tháng sau bạn nộp luôn cũng được, đính kèm luôn bản tháng trước. Không có gì lớn vì NXT là ko bắt buộc mà!

hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Ý trường hợp này mình gặp rùi, đơn giản lắm bạn à, không có gì phải lo lắng cả
B1: bạn làm lại tờ đúng
B2: photo tờ sai
B3: làm tờ giải trình lý do tại sao sai
B4: đem lên Thuế nộp
B5: ..................dẫn mình đi ăn chè hihi!!!

T

thutrang_tran

Guest
11/5/07
10
0
0
HCM
cho mình xin mẫu với

Bạn hellangles ơi! bạn có mẫu giải trình cho mình xin với
Cám ơn bạn
Mail của mình : janesy999@yahoo.com

N

ngoc_1504

Guest
21/5/07
7
0
0
TP.HCM
OK! mình cũng đồng ý với Rk106, Công ty mình cũng có gặp trường hợp này rồi và giải quyết như thế đấy!:friend:

hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
To Thutrang Tran
cái đó không có mẫu sẵn đâu bạn ui
nội dung trong đó chỉ cần ghi
+ tên cty, địa chỉ
+ lý do tại sao sai
+ và nhất là phải có ch]x ký của KTT và Giám đốc nưã thì OK

T

TM2007

Guest
21/5/07
16
0
0
40
Huế tình yêu của tôi!!!
He, mình cũng vậy, giờ mới bít! Mọi người giải thích giùm với?????

Hình như tùy Chi cục thuế, chứ mình làm cả ở Gò Vấp và Q12 điều không phải nộp bảng XNT mà chỉ có quyet toán cuối năm thôi. Vì vậy bảng này mình điều chỉnh hoài a.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

- Các bạn cho mình hỏi, khi nộp tờ khai thuế GTGT tháng ở CC Thuế Q.Tân Bình thì có phải nộp BC X-N-T kèm theo ko ?

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
- Các bạn cho mình hỏi, khi nộp tờ khai thuế GTGT tháng ở CC Thuế Q.Tân Bình thì có phải nộp BC X-N-T kèm theo ko ?

Luật thuế không yêu cầu nộp NXT,
Luật dành cho mọi người trên lãnh thổ VN, nếu CC thuế quận Tân Bình ở trong lãnh thổ VN thì cán bộ thuế phải tuân thủ luật, có nghĩa là "Không được đòi bảng NXT hàng tháng".

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Luật thuế không yêu cầu nộp NXT,
Luật dành cho mọi người trên lãnh thổ VN, nếu CC thuế quận Tân Bình ở trong lãnh thổ VN thì cán bộ thuế phải tuân thủ luật, có nghĩa là "Không được đòi bảng NXT hàng tháng".

- Đành rằng luật là thế , nhưng có những nơi cơ quan thuế có những qui định riêng của họ (Miễn là ko làm trái luật) nhất là dành cho những DN mới ra lò (Chắc họ sợ các DN ma).

- Vì mình mới có hợp đồng làm BCTC & BC thuế cho một DN mới ra lò ở Q.Tân Bình nên mới hỏi các bạn xem có ai đang nộp BC thuế tại Q. Tân Bình thì mách nước cho mình "v/v phải nộp kèm BC X-N-T" ý mà .

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
- Đành rằng luật là thế , nhưng có những nơi cơ quan thuế có những qui định riêng của họ (Miễn là ko làm trái luật) nhất là dành cho những DN mới ra lò (Chắc họ sợ các DN ma).

- Vì mình mới có hợp đồng làm BCTC & BC thuế cho một DN mới ra lò ở Q.Tân Bình nên mới hỏi các bạn xem có ai đang nộp BC thuế tại Q. Tân Bình thì mách nước cho mình "v/v phải nộp kèm BC X-N-T" ý mà .

Mình vẫn nộp không có NXT, cán bộ hỏi sao khong co? Mình nói cuối năm nộp luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA