thanh lý HTK

• Thread starter lenhunh27
  • Ngày gửi
L

lenhunh27

Guest
15/11/16
4
0
1
36
Chào các anh chị!. Cho em hỏi Cty em có thanh lý hủy hàng hóa kém chất lượng năm 2014 có lập HĐ bán hàng hóa thanh lý đó và đã hạch toán TK 811, 711 rui nhưng chưa xuất hóa đơn bây giờ em xuất hóa đơn bổ sung được không?
mong các anh chị hướng dẫn dùm em. em cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
Nếu cơ quan thuế chưa vào quyết toán tại doanh nghiệp bạn thì xuất được bạn ạ. Nhưng bạn sẽ bị phạt hành chính do xuất hóa đơn sai thời điểm, mức phạt hình như từ 4tr-8tr tùy theo tình tiết tăng nặng hay giảm nhẹ.

Trường hợp người mua không lấy hóa đơn thì trên trên hóa đơn bạn cần ghi rõ "người mua không lấy hóa đơn".

L

lenhunh27

Guest
15/11/16
4
0
1
36
Nếu cơ quan thuế chưa vào quyết toán tại doanh nghiệp bạn thì xuất được bạn ạ. Nhưng bạn sẽ bị phạt hành chính do xuất hóa đơn sai thời điểm, mức phạt hình như từ 4tr-8tr tùy theo tình tiết tăng nặng hay giảm nhẹ.

Trường hợp người mua không lấy hóa đơn thì trên trên hóa đơn bạn cần ghi rõ "người mua không lấy hóa đơn".
khi làm HĐ mua bán chưa có lập biên bản bàn giao hàng hóa nên giờ em lập và xuất hóa đơn có coi như xuất hóa đơn sai thời điểm không vây.

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
Vấn đề là HTK bạn thanh lý đó còn nằm trong sổ sách hay không, nếu không thì ko làm được như bạn nói, nếu có thì làm được như bạn nói.

L

lenhunh27

Guest
15/11/16
4
0
1
36
Vấn đề là HTK bạn thanh lý đó còn nằm trong sổ sách hay không, nếu không thì ko làm được như bạn nói, nếu có thì làm được như bạn nói.
Dạ cám ơn rất nhiều về ý kiến của bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA