Không cho xóa (delete) công thức trong EXCEL

• Thread starter Tuanktcdcn
  • Ngày gửi
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Chào các bạn!
Trong một số các bảng kê, sổ tổng hợp, hóa đơn, phiếu nhập xuất,..báo cáo. Các bảng tính (sheets) này được thiết lập bởi các công thức trong EXCEL. Bây giờ tôi không muốn ai đó cố tình hay vô ý xóa mất nó đi.
Các bạn có thể đưa ra cách giải quyết không? Xin đưa ra đây chúng cùng trao đổi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Trong 1 sheet muốn bảo vệ 1 số ô riêng biệt nào đấy cũng vẫn được. Bảo vệ cả 1 sheet thì rất đơn giản, bạn chỉ việc chuyển sang sheet đấy. Sau đó chọn Tools/Protection/Protect sheet, nhập password để khóa nó lại là xong, người dùng chỉ view được nhưng không sửa đổi được trừ khi có password. Ngoài ra, nếu muốn bảo vệ cả workbook( ở ngoài Excel cũng không xóa được, muốn mở file phải có password) thì chọn protect cho cả workbook luôn.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Ở đây bác ý muốn bảo vệ 1 ỏ vài ô thôi. bác chọn Ô cần bảo vệ chọn Format cells chọn thẻ Protection và tích vào Ô locked ( Chọn tất các ô khác bỏ phần locked trước đã nhé ) . sau đó làm các bước sau giống ISO đã nói.

anhoanh

anhoanh

Guest
25/3/04
105
1
0
45
Đà Nẵng
Trước hết bạn hãy chọn tất cả sheet, sau đó format->cell->protection và bỏ dấu chọn lock , hide .

Sau đó, bạn chọn những ô cần bảo vệ format->cell->protection chọn lock, nếu bạn không muốn hiển thị nội dung cho những cell đó thì chọn luôn hide .

Sau đó chọn những cell bạn cần bảo vệ và vào, tools -> protection -> protect sheet và đặt password .
Chúc bạn thành công .

W

WhoamI

Cao cấp
Originally posted by Tuanktcdcn@Jul 15 2004, 12:02 AM
Chào các bạn!
Trong một số các bảng kê, sổ tổng hợp, hóa đơn, phiếu nhập xuất,..báo cáo. Các bảng tính (sheets) này được thiết lập bởi các công thức trong EXCEL. Bây giờ tôi không muốn ai đó cố tình hay vô ý xóa mất nó đi.
Các bạn có thể đưa ra cách giải quyết không? Xin đưa ra đây chúng cùng trao đổi.
:thank Cảm ơn Tuanktcdcn ?
Đôi khi cách đặt câu hỏi để có câu trả lời cũng là một nghệ thuật!

H

Hoang Minh Duc

Guest
8/8/08
15
0
0
Hanoi
Chào các bạn.
Tôi cũng muốn bảo vệ công thức, nhưng trước hết phải tìm ra tất cả các Cells có công thức đã, sau đó mới chọn Protection sau.
Vậy, làm sao để tìm 1 lần tất cả các Cells có công thức??
Cảm ơn nhiều.
Duc./.

H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Chào các bạn.
Tôi cũng muốn bảo vệ công thức, nhưng trước hết phải tìm ra tất cả các Cells có công thức đã, sau đó mới chọn Protection sau.
Vậy, làm sao để tìm 1 lần tất cả các Cells có công thức??
Cảm ơn nhiều.
Duc./.

Ctrl+G\special\Formulas\ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA