Hàng hóa hư hỏng, kém phẩm chất

• Thread starter ketoantv
  • Ngày gửi
K

ketoantv

Guest
14/11/10
28
2
3
35
Trà Vinh
Hi các anh chị
Hàng hóa trong kho bị kém phẩm chất, hư hỏng không sử dụng được Hiện tại em bỏ đi mà muốn đưa vào chi phí hợp lý thì bắt buộc phải có biên bản giải trình với cục thuế mới được ạ? Hiện tại em chỉ làm biên bản kiểm kê trị giá hàng hóa hư hỏng trong nội bộ công ty thôi. và căn cứ vào biên bản đó mà xuất bỏ, không có bồi thường thiệt hại. Như vậy vẫn không đủ căn cứ đưa vào chi phí được trừ sao ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Hi các anh chị
Hàng hóa trong kho bị kém phẩm chất, hư hỏng không sử dụng được Hiện tại em bỏ đi mà muốn đưa vào chi phí hợp lý thì bắt buộc phải có biên bản giải trình với cục thuế mới được ạ? Hiện tại em chỉ làm biên bản kiểm kê trị giá hàng hóa hư hỏng trong nội bộ công ty thôi. và căn cứ vào biên bản đó mà xuất bỏ, không có bồi thường thiệt hại. Như vậy vẫn không đủ căn cứ đưa vào chi phí được trừ sao ạ?

Bạn chỉ cần: Biên bản xác định HH hư hỏng ( nguyên nhân, số lượng, giá trị ... ). QĐ thanh lý hay xuất hủy ( GT Bồi thường, GT thanh lý, xuất hủy ... ) không cần: (..biên bản giải trình với cục thuế..) mà chỉ kèm các BB đó để giải trình khi có Thanh, kiểm tra ( Không riêng gì Thuế )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA