Hóa đơn mua vé máy bay phải kèm theo cùi vé, văn bản nào quy định?

• Thread starter minh014
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

minh014

Guest
11/4/07
29
0
0
TP.HCM
Cháo các Anh, Chị.
Em được biết rằng hóa đơn mua vé máy bay phải kèm với cùi vé thì mới được xem là chi phí hợp lệ phải không ạ?
Em tìm mãi mà không thấy hướng dẫn tại công văn nào cả. Các Anh, Chị có công văn hướng dẫn cho em xin với.
Có người nói hóa đơn là đủ rồi. Nghe cũng hợp lý thật. Mấy chủ đề trước cũng có đề cập nhưng không thâý công văn hướng dẫn.
Thanks.
:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vh_tham

Guest
25/11/06
34
0
6
39
TPHCM
Tùy người kiểm tra quyết toán khó hay dễ thôi bạn à. Cty mình mở 2 cty đều đã quyết toán năm ngoái, một cty thuộc Chi Cục quản lý khi kiểm tra thì yêu cầu phải có vé máy bay kèm theo, nếu ko thỉ ko đc dưa vào chi phí, còn một cty thuộc cục thuế quản lý thì chỉ cần HĐ thôi. mình cũng ko biết làm theo bên nào cả, nhưng mà qua kỳ quyết toán thì mình thấy ở Cục thuế dễ hơn , chỉ kiểm tra cái tổng thôi và kiểm tra 1 tháng bất kì trong khi đó ở Chi Cục thì kiểm tra từng cái HĐ

C

chicbong

Guest
6/3/07
67
0
0
43
Hà Nội
Theo m, bạn nên có phiếu thu và cuống vé đính kèm là ổn nhất, nếu còn lăn tăn thì alo bác cbộ qlý xem thế nèo nhe'

M

minh014

Guest
11/4/07
29
0
0
TP.HCM
Thanks

Cám ơn hai bạn nhé.
Mình đã tìm ra công văn 1000/TCT ngày 4/4/2005 có đề cập đến vấn đề này.
Các bạn có thể lên trang web Tổng cục thuế tải về.
Nhưng mà đúng là tùy vào cục thuế/chi cục thuế mình quản lý quyết định thiệt.
:dzo:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cám ơn hai bạn nhé.
Mình đã tìm ra công văn 1000/TCT ngày 4/4/2005 có đề cập đến vấn đề này.
Các bạn có thể lên trang web Tổng cục thuế tải về.
Nhưng mà đúng là tùy vào cục thuế/chi cục thuế mình quản lý quyết định thiệt.
:dzo:

Mình này,
Đã có công văn hướng dẫn của TCT rùi, vào năm 2007 lun đó. Bộ chứng từ hợp pháp khi kê khai thuế phải là vé máy bay + phiếu thu. Đưa mình email đi, mình gửi CV đó hen.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA