Mỗi tuần một chuyên đề

Quy định của gia hạn thẻ BHYT

• Thread starter thongoctrang2016
  • Ngày gửi
T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
Cảm ơn bạn nhiều nhé
Ko biết bên bạn đã gia hạn được thẻ chưa,nhưng mình xin góp ý như này: nếu cty bạn nợ tiền BHXH quá 3t thì thời hạn trên thẻ là 06 tháng, còn thanh toán đủ thì thẻ sẽ có gtri một năm. Và tháng 12 là thời điểm mà bạn rà soát toàn bộ thông tin người tham gia thẻ BHYT bên mình nhá để chủ động gia hạn thẻ năm mới cho mọi người.
Thủ tục gia hạn năm 2017 có thay đổi về địa chỉ thường trú: Nếu là thành phố ghi rõ số nhà, tổ .... Còn nếu ở huyện ghi rõ thôn...xóm...
- Về mẫu biểu gia hạn thẻ: Bạn làm biểu 500a( mình đang dùng phần mềm viettel) : Mẫu D01b-ts, mẫu D02-ts. mẫu TK01( bạn nhớ điền đầy đủ thông tin trên tờ khai này nhé)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
có ai dùngphần mền kê khai bảo hiểm EBH hông, mình báo gia hạn thẻ BHYT trên phần mềm này, gửi lên BHXH báo hồ sơ ko hợp lệ, chờ thông báo các giấy tờ cần nộp sau, gọi lên ngta cũng bảo giờ chưa có quyết định nộp cái giấy gì nữa, làm sao bây giờ nhỉ, sao có bạn đã có thẻ mới rùi, hoang mang quá

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
có ai dùngphần mền kê khai bảo hiểm EBH hông, mình báo gia hạn thẻ BHYT trên phần mềm này, gửi lên BHXH báo hồ sơ ko hợp lệ, chờ thông báo các giấy tờ cần nộp sau, gọi lên ngta cũng bảo giờ chưa có quyết định nộp cái giấy gì nữa, làm sao bây giờ nhỉ, sao có bạn đã có thẻ mới rùi, hoang mang quá
Dùng phần mềm khác kê khai thử đi t

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Dùng phần mềm khác kê khai thử đi t
ở Đà Nẵng thấy hầu như ngta mua phần mềm này ko à Thủy, mấy cái kia ko xài được. hôm bữa tên gọi bên bán phần mềm ngta bảo làm như z, Tiên làm nộp chờ 1 ngày nhận dc mail bảo hiểm nói hồ sơ ko hợp lệ, Tiên gọi ngta bảo h chưa biết nộp cái gì, ngta cũng chưa có thông báo nhận cái gì. @.@

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
ở Đà Nẵng thấy hầu như ngta mua phần mềm này ko à Thủy, mấy cái kia ko xài được. hôm bữa tên gọi bên bán phần mềm ngta bảo làm như z, Tiên làm nộp chờ 1 ngày nhận dc mail bảo hiểm nói hồ sơ ko hợp lệ, Tiên gọi ngta bảo h chưa biết nộp cái gì, ngta cũng chưa có thông báo nhận cái gì. @.@
V là kê khai hok đúng r ak t. Cái thông báo hồ sơ hok hợp lệ hok nêu ra hok hợp lệ ở đâu ak t?

M

minhhang281

Trung cấp
30/8/11
50
0
6
39
Ha noi
có bạn nào đã gia hạn thẻ ở quận Long biên Hà nội chưa
Cty mình đóng BH cho cả năm 2016 vào ngày 28/12 thì k biết có dc tự động gia hạn k a?
Nghĩa là sếp bên mình cứ để cả năm, cuối năm xem số tiền bảo hiểm cần đóng( tính cả tháng 12.2016) là bao nhiêu rồi đóng 1 thể về bằng 0 ý ạ

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,623
619
113
The Capital
có bạn nào đã gia hạn thẻ ở quận Long biên Hà nội chưa
Cty mình đóng BH cho cả năm 2016 vào ngày 28/12 thì k biết có dc tự động gia hạn k a?
Nghĩa là sếp bên mình cứ để cả năm, cuối năm xem số tiền bảo hiểm cần đóng( tính cả tháng 12.2016) là bao nhiêu rồi đóng 1 thể về bằng 0 ý ạ
Để cả thể đến cuối năm thì nhớ nộp thêm tiền phạt chậm nộp luôn không thế, nếu không thì vẫn là nợ bảo hiểm đấy!

• Like
Reactions: minhhang281
ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
có bạn nào ở Bình Chánh- TP. HCM không vậy? cho mình hỏi với
cty mình đóng tiền BHXH đầy đủ từ ngày 21/12, không biết có được tự động gia hạn thẻ BHYT không? mình có dò danh sách tự động gia hạn của BHXH TPHCM nhưng không thấy tên cty.
Trước mình dùng TS24, nhưng không mua bản quyền, máy mới cài lại chương trình, và giờ không xài được TS24 nữa, chết luôn rồi. :(:(:(

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
có bạn nào ở Bình Chánh- TP. HCM không vậy? cho mình hỏi với
cty mình đóng tiền BHXH đầy đủ từ ngày 21/12, không biết có được tự động gia hạn thẻ BHYT không? mình có dò danh sách tự động gia hạn của BHXH TPHCM nhưng không thấy tên cty.
Trước mình dùng TS24, nhưng không mua bản quyền, máy mới cài lại chương trình, và giờ không xài được TS24 nữa, chết luôn rồi. :(:(:(
Bạn theo dõi trên BHXH TP. HcM ak. Trên đó có cập nhật danh sách. Sau đó còn gửi mail thông báo cho mh nữa. Nộp đủ tiền vs đúng hạn thì đc gia hạn tự động bạn ha. Đừng lo qá nha

• Like
Reactions: ktngan
ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
Bạn theo dõi trên BHXH TP. HcM ak. Trên đó có cập nhật danh sách. Sau đó còn gửi mail thông báo cho mh nữa. Nộp đủ tiền vs đúng hạn thì đc gia hạn tự động bạn ha. Đừng lo qá nha
mình sợ không tự động gia hạn là mệt á, bạn cho hỏi thêm nhé, cty mình có 1 nhân viên vừa thay đổi giấy CMND khoảng đầu năm 2015, nhưng mình không biết, nên chưa thay đổi thông tin trên BHXH, vậy có ảnh hưởng gì không bạn?

M

minhhang281

Trung cấp
30/8/11
50
0
6
39
Ha noi
Để cả thể đến cuối năm thì nhớ nộp thêm tiền phạt chậm nộp luôn không thế, nếu không thì vẫn là nợ bảo hiểm đấy!
mình đóng hết cả thêm 300k tiền lãi, nói chung đóng cả lãi cả gốc cả tháng 12

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
mình sợ không tự động gia hạn là mệt á, bạn cho hỏi thêm nhé, cty mình có 1 nhân viên vừa thay đổi giấy CMND khoảng đầu năm 2015, nhưng mình không biết, nên chưa thay đổi thông tin trên BHXH, vậy có ảnh hưởng gì không bạn?
Bạn làm thủ tục điều chỉnh thông tin người tham gia BHXH đi ák. Chắc phải có công văn giải trình nữa. Vì từ 2015 cũng lâu r ak.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA