Không đọc được dạng XML

• Thread starter fukukean
  • Ngày gửi
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
Chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi tại sao khi em kết xuất ra XML thì được nhưng không đọc được và cứ báo lỗi "mã hồ sơ 03 hoặc phiên bản hồ sơ 2.2.3 không đúng" mặc dù em đã tải và làm trên phần mềm HTKK 3.4.1 và Itaxviewer 1.2.1 mới nhất . Mong cả nhà giúp em với, em đang cần gấp vì bên thuế yêu cầu em cung cấp mẫu 03/TNDN cho họ nhưng em không làm được. em cám ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
bạn xem tên tiêu đề có dấu không, đổi hết lại thành không dấu, hoặc đưa ra desktop xem có đọc được không, nếu không đọc được thì bảo mình :D

• Like
Reactions: fukukean
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
bạn xem tên tiêu đề có dấu không, đổi hết lại thành không dấu, hoặc đưa ra desktop xem có đọc được không, nếu không đọc được thì bảo mình :D
Cám ơn bạn nhiều nhưng mình chưa hiểu ý bạn lắm. Tiêu đề gì mà có dấu ban? còn đưa ra desktop bị lỗi không đọc được dó bạn. Mong bạn giải thích mình rỏ thêm!

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63
Cám ơn bạn nhiều nhưng mình chưa hiểu ý bạn lắm. Tiêu đề gì mà có dấu ban? còn đưa ra desktop bị lỗi không đọc được dó bạn. Mong bạn giải thích mình rỏ thêm!
bạn đang làm tờ khai thuế nào? Hay làm bảo hiểm, nếu làm bảo hiểm bạn sẽ không đọc được bản xml nhé, chỉ kết xuất ra excel để lưu thôi

F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
bạn đang làm tờ khai thuế nào? Hay làm bảo hiểm, nếu làm bảo hiểm bạn sẽ không đọc được bản xml nhé, chỉ kết xuất ra excel để lưu thôi
Tờ khai thuế bạn à!

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63
Bạn gửi tờ khai lên đây mình xme cho

• Like
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
Chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi tại sao khi em kết xuất ra XML thì được nhưng không đọc được và cứ báo lỗi "mã hồ sơ 03 hoặc phiên bản hồ sơ 2.2.3 không đúng" mặc dù em đã tải và làm trên phần mềm HTKK 3.4.1 và Itaxviewer 1.2.1 mới nhất . Mong cả nhà giúp em với, em đang cần gấp vì bên thuế yêu cầu em cung cấp mẫu 03/TNDN cho họ nhưng em không làm được. em cám ơn ạ.
Em cần gấp quá, cả nhà có ai giúp dùm em nữa không?!!!!

Trương Lan

Trương Lan

21/10/15
826
315
63
để nguyên file chưa mở, đính kèm gửi lên

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Bạn gửi tờ khai hoặc cung cấp ID và Pass của teamviewer vào email thanhdatepi@gmail.com để mình kiểm tra lỗi nhé.

Sửa lần cuối:
VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Hiện nay phần mềm iTaxViewer chỉ hỗ trợ đọc các tờ khai thuế, còn các tờ khai BHXH không đọc được nhé.

Tốt nhất là gỡ sạch iTaxViewer ra, tải bản mới nhất (nhấn vào đây để tải, nguồn TCT), cài lên và mở ra thử, nếu không được thì gọi 0938 41 25 39 để dc hỗ trợ.

Ứng dụng đọc hồ sơ thuế XML - iTaxViewer - mới nhất.

Sửa lần cuối:
  • Like
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
để nguyên file chưa mở, đính kèm gửi lên
Mình gởi file thử, bạn xem giúp mình với, thanks bạn!
Hiện nay phần mềm iTaxViewer chỉ hỗ trợ đọc các tờ khai thuế, còn các tờ khai BHXH không đọc được nhé.

Tốt nhất là gỡ sạch iTaxViewer ra, tải bản mới nhất (nhấn vào đây để tải, nguồn TCT), cài lên và mở ra thử, nếu không được thì gọi 0938 41 25 39 để dc hỗ trợ.

Ứng dụng đọc hồ sơ thuế XML - iTaxViewer - mới nhất.
Cám ơn bạn rất nhiều, hôm nay mình phải làm việc nên lên wedketoan trể quá mình sợ bạn không còn trên máy nữa nên không gởi teamviewer qua, mình có gọi đến số bạn cho nhưng không được. Nếu được thì mai bạn có thể hổ trợ teamviewer giúp mình (!!!) Một lần nữa cám ơn bạn nhiều lắm.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Mình gởi file thử, bạn xem giúp mình với, thanks bạn!

Cám ơn bạn rất nhiều, hôm nay mình phải làm việc nên lên wedketoan trể quá mình sợ bạn không còn trên máy nữa nên không gởi teamviewer qua, mình có gọi đến số bạn cho nhưng không được. Nếu được thì mai bạn có thể hổ trợ teamviewer giúp mình (!!!) Một lần nữa cám ơn bạn nhiều lắm.

Chào bạn,

Bạn có thể nhắn tin hoặc email, 2 cái này mình check thường xuyên bạn nhé.

Trân trọng.

• Like
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
Chào bạn,

Bạn có thể nhắn tin hoặc email, 2 cái này mình check thường xuyên bạn nhé.

Trân trọng.
Cám ơn bạn, mình nhắn tin teamviewer qua điện thoại bạn nhé.

Lexy Nguyen

Lexy Nguyen

Trung cấp
14/7/14
111
12
18
Hải Dương
Mình cũng bị như vậy mà k biết làm sao, mặc dù đã tải iTax bản mới nhất :( :(

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
  • Like