Mỗi tuần một chuyên đề

Mất hóa đơn đã kê khai

• Thread starter nguyenthanhthuy231
  • Ngày gửi
N

nguyenthanhthuy231

Sơ cấp
9/10/09
42
0
6
Hà Nội
Chào các anh chị! nhờ các anh chị chỉ giúp em
E có HĐ đã kê khai năm 2014, vào sổ sách hết rồi, đến năm 2015 kiểm tra thì phát hiện mất hóa đơn. Em có làm lại tờ khai của năm 2014 và cả sổ sách của năm coi như kê khai nhầm hóa đơn ấy. Đến năm 2016 em lại tìm thấy HĐ đó và kê khai như bình thường thì có được ko ạ? xin cả nhà mình góp ý kiến.
Đừng ném gạch em ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthanhthuy231

Sơ cấp
9/10/09
42
0
6
Hà Nội
Với hóa đơn đầu vào thì thời hạn kê khai là vô thời hạn nên ok, mà càng chứng tỏ là mất hóa đơn thật chứ không phải khai khống nhể hề hề....
Mình chỉ sợ sau này thuế KT loại ra vì Hóa đơn này ảnh hưởng lớn đến chi phí. Nếu nhỏ thì lại ko vấn đề gì, thuế KT cũng ko để ý

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Thế như bên e hóa đơn mất quá trời vì hồi đó cty thuê dv, k hiểu photo bàn giao thế nào giờ e vào mất quá trời, đang tính làm lại bctc lun đây. vậy trường hợp này thuế sẽ nghi ngờ hồi đó khai khống để khỏi nộp thuế sao ah?

N

nguyenthanhthuy231

Sơ cấp
9/10/09
42
0
6
Hà Nội
Nếu ảnh hưởng quá lớn thì có thể phân bổ mà, chi phí gì mà đưa vào 1 lần ta?
Bên mình là dịch vụ vận tải biển nên tiền dầu chiếm tỷ lệ rất lớn. Cho phép số tồn với số lượng cho phép và định mức tiêu hao nữa. Vì thế nên mình định lo ảnh hưởng lớn đến chi phí sau này sẽ bị phạt những cái linh tinh mà mình ko nắm rõ. Khi thuế mà KT thì biết rồi đấy, vạch định ra các luật mà mình cũng chịu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA