Mỗi tuần một chuyên đề

Tách mã ngành từ các sheet

• Thread starter Pham ThuPhuong
  • Ngày gửi
P

Pham ThuPhuong

Guest
28/11/16
3
0
1
30
Các bạn ai có lòng tốt ngó qua giúp mình bài này với.File nó nặng quá nên mình phải nén vào.Nhìn file mà thấy choáng, ko hiểu tí gì luôn

Đính kèm

• FORM.rar
    12.8 MB · Lượt xem: 53
Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Các bạn ai có lòng tốt ngó qua giúp mình bài này với.File nó nặng quá nên mình phải nén vào.Nhìn file mà thấy choáng, ko hiểu tí gì luôn
ợ. Không biết bạn có up file nên nhầm ko. Không thấy chỗ nào là mã nghành cả, toàn tiếng anh thôi.
Bạn mô tả rõ hơn về yêu cầu cụ thể mới có hướng giải quyết

P

Pham ThuPhuong

Guest
28/11/16
3
0
1
30
ợ. Không biết bạn có up file nên nhầm ko. Không thấy chỗ nào là mã nghành cả, toàn tiếng anh thôi.
Bạn mô tả rõ hơn về yêu cầu cụ thể mới có hướng giải quyết
Cái bảng nó toàn tiếng anh thế đấy bạn!
Ý 1: Từ sheet 3 trở đi có cột D( Old code) tương ứng với mỗi nhóm là cột C (group.VD: Wheat flours,Butter Group,Coffee-Cocoa..).C tập hợp các mã Old code từ các Sheet 3,4, ... vào sheet 2 NKD.(Mình nghĩ là dùng vlookup mà ko biết có phải hết hợp hàm nào nữa ko?)
Ý 2,3,4 mình cũng ko hiểu n yêu cầu gì :))
Bạn xem giúp mình với

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Cái bảng nó toàn tiếng anh thế đấy bạn!
Ý 1: Từ sheet 3 trở đi có cột D( Old code) tương ứng với mỗi nhóm là cột C (group.VD: Wheat flours,Butter Group,Coffee-Cocoa..).C tập hợp các mã Old code từ các Sheet 3,4, ... vào sheet 2 NKD.(Mình nghĩ là dùng vlookup mà ko biết có phải hết hợp hàm nào nữa ko?)
Ý 2,3,4 mình cũng ko hiểu n yêu cầu gì :))
Bạn xem giúp mình với
Đúng rồi. Cái này thì dùng hàm Vlookup là được thôi.

P

Pham ThuPhuong

Guest
28/11/16
3
0
1
30
Đúng rồi. Cái này thì dùng hàm Vlookup là được thôi.
Bạn làm công thức cụ thể giúp mình với.Mình nghĩ phải dùng lồng thêm các hàm khác thì mới đk

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA