[Xin hỏi] các vấn đề chung về kinh doanh

M

mr.trungvt

Guest
30/11/16
2
0
1
34
Xin hỏi n vẫn đề của mình tồn tại
1: gd mình đang mở một tiệm nhỏ nhưng đã đăng kí là hộ kinh doanh và có 4 người làm việc
Mình muốn mở rộng cửa hàng, thì có đc không vd: mở thêm các chi nhanh mới bán đồ tương tự

2: hiện tại mình cũng chưa rõ cách tính thuế của nước mình, vì là họ kinh doanh thì họ sẽ quản lý mình ra sao. Họ hỏi mình bán đc bao nhiêu tiền 1 ngày mình nói bán đc 30 chục bát 1 ngày thì kiểm tra kiểu gì?

3: nếu thành lập công ty thì với mô hình như vậy nên thàh lập dang CT TNHH có ổn không?

4: các hàng hoá nhà mình hiện tại 1 số có hoá đon gtgt, còn 1 số chỉ có hoá đơn bán lẻ, 1 số nhỏ nhặt quá thì ko có hoá đơn.
Vd: mua cái rổ, giá, vân vân
Làm sao để mình hợp thức n đồ này thành hoá đơn

Cảm ơn các bạn quan tâm

Khóa học Quản trị dòng tiền
VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Bạn cần trao đổi việc này trực tiếp với 1 anh làm dịch vụ kế toán thì sẽ tốt hơn, người tư vấn càng nhiều kinh nghiệm thì càng tư vấn hiệu quả cho bạn, bạn sẽ tiết kiệm mà vẫn đảm bảo tuân thủ pháp luật.

Nếu bạn ko chủ động tìm người tư vấn trước mà để cán bộ thuế sờ tới thì phiền lắm.

Trân trọng.

M

mr.trungvt

Guest
30/11/16
2
0
1
34
Cảm ơn bạn ^^

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Xin hỏi n vẫn đề của mình tồn tại
1: gd mình đang mở một tiệm nhỏ nhưng đã đăng kí là hộ kinh doanh và có 4 người làm việc
Mình muốn mở rộng cửa hàng, thì có đc không vd: mở thêm các chi nhanh mới bán đồ tương tự

2: hiện tại mình cũng chưa rõ cách tính thuế của nước mình, vì là họ kinh doanh thì họ sẽ quản lý mình ra sao. Họ hỏi mình bán đc bao nhiêu tiền 1 ngày mình nói bán đc 30 chục bát 1 ngày thì kiểm tra kiểu gì?

3: nếu thành lập công ty thì với mô hình như vậy nên thàh lập dang CT TNHH có ổn không?

4: các hàng hoá nhà mình hiện tại 1 số có hoá đon gtgt, còn 1 số chỉ có hoá đơn bán lẻ, 1 số nhỏ nhặt quá thì ko có hoá đơn.
Vd: mua cái rổ, giá, vân vân
Làm sao để mình hợp thức n đồ này thành hoá đơn

Cảm ơn các bạn quan tâm
Bạn đang ở địa phương nào?
Vấn đề của bạn quan tâm bao gồm cả 01 quy trình điều hành hoạt động kinh doanh nên với bấy nhiêu thông tin bạn nêu thì chưa đủ để tư vấn gì cho bạn. Trao đổi trực tiếp mới hiểu được bản chất vấn đề thì tư vấn mới phù hợp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA