Kế toán trung tâm phát triển quỹ đất

• Thread starter nguyensangkt1982
  • Ngày gửi
N

nguyensangkt1982

Guest
1/12/16
5
0
1
41
Mình đang công tác tại Trung tâm Phát triển quỹ đất .Thực hiện Luật đất đai mới thì Trung tâm tỉnh phải hợp nhất các trung tâm huyện thành một cấp và các Trung tâm huyện hạch toán phụ thuộc, các Trung tâm huyện không có tài khoản.
Vậy Trung tâm tỉnh được cấp kinh phí hoạt động như thế nào?chi phí tổ chức thực hiện bồi thường xẽ phân bổ như thế nào cho các chi nhánh thuộc các huyên?mong được tư vấn

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung
Hi bạn, bên mình cũng giống bạn nè.
Ở đơn vị mình là Chi nhánh, hạch toán phụ thuộc:
+ Về ngân sách: thì ngân sách cấp về Trung tâm tỉnh, Chi nhánh muốn chi gì theo dự toán đã lập thì làm bảng kê đề nghị thanh toán kèm chứng từ gửi lên Trung tâm để họ thanh toán, mình k phải định khoản gì cả.
+ Về sự nghiệp: Khi mới sát nhập về thì Trung tâm họ yêu cầu mình chuyển toàn bộ chi phí phục vụ công tác bồi thường về bên họ để họ quản lý, nhưng họ không thể quản lý nổi nên họ bảo Chi nhánh phải mở TK 3713 ở kho bạc để họ chuyển tiền về Chi nhánh tự chi. Các Chi nhánh khác đều làm như vậy đc, chỉ riêng Chi nhánh của mình do có trục trặc với Kho bạc nên chưa mở đc TK 3713 nên muốn thanh toán phải gửi chứng tứ ra y như thanh toán bên Ngân sách.
Về chi phí của dự án: với những dự án họ ủy quyền, hoặc họ giao nhiệm vụ thì mình phải trích lại 5 hoặc 10% cho họ (đó là chi phí quản lý của Trung tâm), trong quy chế chi tiêu nội bộ của TT tỉnh, họ có ghi rõ phần này. Khi sát nhập, ở những huyện nào có dự án nào ngon, chi phí nhiều thì họ dành làm hết à, thành ra có một số huyện thu chi phí không đủ để chi phí sự nghiệp trong năm.
Nói chung, mới sát nhập nên còn rất nhiều bất cập.

N

nguyensangkt1982

Guest
1/12/16
5
0
1
41
Bạn cho mình email được không ban dbichduyen88 bạn nhắn vào địa chỉ emial của minh:vansang168@gmail.com hoạc điên thoại:0905 004659

N

nguyensangkt1982

Guest
1/12/16
5
0
1
41
Hi bạn, bên mình cũng giống bạn nè.
Ở đơn vị mình là Chi nhánh, hạch toán phụ thuộc:
+ Về ngân sách: thì ngân sách cấp về Trung tâm tỉnh, Chi nhánh muốn chi gì theo dự toán đã lập thì làm bảng kê đề nghị thanh toán kèm chứng từ gửi lên Trung tâm để họ thanh toán, mình k phải định khoản gì cả.
+ Về sự nghiệp: Khi mới sát nhập về thì Trung tâm họ yêu cầu mình chuyển toàn bộ chi phí phục vụ công tác bồi thường về bên họ để họ quản lý, nhưng họ không thể quản lý nổi nên họ bảo Chi nhánh phải mở TK 3713 ở kho bạc để họ chuyển tiền về Chi nhánh tự chi. Các Chi nhánh khác đều làm như vậy đc, chỉ riêng Chi nhánh của mình do có trục trặc với Kho bạc nên chưa mở đc TK 3713 nên muốn thanh toán phải gửi chứng tứ ra y như thanh toán bên Ngân sách.
Về chi phí của dự án: với những dự án họ ủy quyền, hoặc họ giao nhiệm vụ thì mình phải trích lại 5 hoặc 10% cho họ (đó là chi phí quản lý của Trung tâm), trong quy chế chi tiêu nội bộ của TT tỉnh, họ có ghi rõ phần này. Khi sát nhập, ở những huyện nào có dự án nào ngon, chi phí nhiều thì họ dành làm hết à, thành ra có một số huyện thu chi phí không đủ để chi phí sự nghiệp trong năm.
Nói chung, mới sát nhập nên còn rất nhiều bất cập.

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung
Có bạn nào thực hiện chế độ tự chủ theo Nghị định 16/2015/NĐ-CP ngày 14/02/2015 cơ chế tự chủ mới chưa vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA