Thủ tục điều chỉnh lương đóng BHXH 2017

• Thread starter mimivi
  • Ngày gửi
M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Mn ơi, cho e hỏi ngoài thông báo mức lương tối thiểu tăng qua mạng cho cơ quan BH, có cần gửi bản giấy quyết định + danh sách tăng lương tối thiểu cơ bản hay công văn điều chỉnh tăng nữa k? Thang bảng lương có cần thiết phải gửi cho phòng LĐXH k ạ? (cái này có ng bảo phải gửi có ng bảo k cần). Và cho e hỏi thêm là điều chỉnh từ bây giờ được chưa hay sang đầu năm sau thì điều chỉnh ạ? Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cả sẹo

Cao cấp
13/4/16
396
30
28
34
@Thủy BB , @ Lặng Yên tư vấn này
theo như mình biết thì mức đóng hiện tại của đơn vị bạn < mức tối thiểu vùng 2017 thì phải làm tất cả.còn bạn đóng hơn thì k phải làm

• Like
Reactions: lapbitas and mimivi
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Theo mình thì cần vs làm từ đầu năm. Có vài bạn làm thủ tục từ bây giờ, ngta hok nhận

• Like
Reactions: mimivi
M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
@Thủy BB , @ Lặng Yên tư vấn này
theo như mình biết thì mức đóng hiện tại của đơn vị bạn < mức tối thiểu vùng 2017 thì phải làm tất cả.còn bạn đóng hơn thì k phải làm
tức là phải nộp lại cả bản giấy và thang bảng lương cho phòng lđxh ạ @@ ui e k biết làm thang bảng lương sao nữa @@

C

Cả sẹo

Cao cấp
13/4/16
396
30
28
34
tức là phải nộp lại cả bản giấy và thang bảng lương cho phòng lđxh ạ @@ ui e k biết làm thang bảng lương sao nữa @@
hỏi chị thuy kìa chị ý làm rành đấy

M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Theo mình thì cần vs làm từ đầu năm. Có vài bạn làm thủ tục từ bây giờ, ngta hok nhận
Chị ơi cứ mỗi năm thay đổi lương tối thiểu là phải làm lại thang bảng lương nộp lại cho phòng ldxh ạ? mà k nộp thì có sao k chị?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chị ơi cứ mỗi năm thay đổi lương tối thiểu là phải làm lại thang bảng lương nộp lại cho phòng ldxh ạ? mà k nộp thì có sao k chị?
Mức lương đóng BHXH năm 2016 bên cty e cao hơn Mức lương tối thiểu năm 2017 không? Nếu cao hơn rồi thì ko cần làm cũng đc.
Trường hợp thấp hơn thì bắt buộc phải làm để tăng mức lương đóng BHXH nữa bạn ạ.

M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Mức lương đóng BHXH năm 2016 bên cty e cao hơn Mức lương tối thiểu năm 2017 không? Nếu cao hơn rồi thì ko cần làm cũng đc.
Trường hợp thấp hơn thì bắt buộc phải làm để tăng mức lương đóng BHXH nữa bạn ạ.
Bên e chỉ đóng theo mức tối thiểu thôi ạ, nên chắc phải làm thang bảng lương mới rồi ạ. Chị ơi, bên thuế thì có cần làm gì k chị. sếp bên em k tăng lương cho nhân viên mà tại vì quy định tăng nên bắt buộc phải tăng lương tối thiểu thôi thì e có phải làm quyết định tăng lương tối thiểu k ạ. Em chưa làm lần nào nên có nhiều thắc mắc chị bảo giúp e với ạ:))

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bên e chỉ đóng theo mức tối thiểu thôi ạ, nên chắc phải làm thang bảng lương mới rồi ạ. Chị ơi, bên thuế thì có cần làm gì k chị. sếp bên em k tăng lương cho nhân viên mà tại vì quy định tăng nên bắt buộc phải tăng lương tối thiểu thôi thì e có phải làm quyết định tăng lương tối thiểu k ạ. Em chưa làm lần nào nên có nhiều thắc mắc chị bảo giúp e với ạ:))
E đưa mail chị gửi nguyên bộ hồ sơ cho e. Cũng hok khó gì đâu. Bên e phải làm quyết định tăng lương cho nhân viên. Cuối tháng này làm đc r.

S

SươngTrần1891

Guest
8/12/16
1
1
3
32
E đưa mail chị gửi nguyên bộ hồ sơ cho e. Cũng hok khó gì đâu. Bên e phải làm quyết định tăng lương cho nhân viên. Cuối tháng này làm đc r.
Chị gửi HS cho em với được không ạ! Em cũng mới làm nên còn nhiều cái không hiểu. Có gì chị giúp e với nhé!
Mail e là: Suong18.tdkmachining.vietnam@gmail.com
Cảm ơn chị nhiều ạ!

• Like
Reactions: KhaHuynh92
H

huong3003

Trung cấp
24/5/16
71
12
8
36
Chị chưa đăng ký công đoàn có làm thang bảng lương được ko chị. Vì làm thang bảng lương phải có bên công đoàn duyệt nữa mới đăng ký được ? chị

• Like
Reactions: mimivi
C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Chị ơi chị gửi cho em bộ hồ sơ quyết định tăng lương với ạ. Em cảm ơn chị nhiều :):):)
Mail em là: dtcamthi@gmail.com

N

NGỌC KIỀU LONG

Trung cấp
5/5/16
61
5
8
Em ơi vui lòng cho chị hỏi bên chị mức lương trên hơp đồng rất cao và khai với bên BH cũng không có giấu đồng nào nên năm 2016 đóng mức trần 24.200.000 VND, vậy năm 2017 có điều chỉnh gì nữa không e?

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Trường hợp thấp hơn thì bắt buộc phải làm để tăng mức lương đóng BHXH nữa bạn ạ.[/QUO

Chị có rành bên công đoàn không cho em hỏi chút về bảng dự toán thu, chi tài chính công đoàn 2017 với chị?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chị chưa đăng ký công đoàn có làm thang bảng lương được ko chị. Vì làm thang bảng lương phải có bên công đoàn duyệt nữa mới đăng ký được ? chị
Bên cj không đủ điều kiện thành lập công đoàn hay s vậy ạ? Nếu ko đủ đk thì làm công văn gửi Liên đoàn lao động Xác nhận không đủ đk thành lập công đoàn là ok nè chị

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Em ơi vui lòng cho chị hỏi bên chị mức lương trên hơp đồng rất cao và khai với bên BH cũng không có giấu đồng nào nên năm 2016 đóng mức trần 24.200.000 VND, vậy năm 2017 có điều chỉnh gì nữa không e?
Cao hơn mức lương tối thiểu vùng 2017 thì không cần điều chỉnh đâu nè chị. Bên chị v là cao ngất ngưỡng r ^^

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Ok nè e

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
chị Thủy BB ơi chị gửi cho em bộ hồ sơ đầy đủ vào mail luongtran92dx@gmail.com. Em mới làm nên không rõ về bảo hiểm cho lắm. cty em năm 2017 phải nộp lại thang bảng lương chị ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA