Mỗi tuần một chuyên đề

Các mặt hàng trên hóa đơn tính trên nhiều tỷ giá có được chấp nhận không?

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Dear các bác,

Do không sang được hợp đồng, hóa đơn điện thoại EVN của em ghi tên 2 công ty và mã số thuế của công ty em. Vậy hóa đơn này có được chấp nhận không các bác nhỉ?

Còn một hóa đơn khác tính 2 tỷ giá trên cùng một hóa đơn (tổng số tiền vẫn khớp với số tiền việt trên hợp đồng). Vậy cũng có được chấp nhận không?

Cảm ơn các bác nhiều!
Các bác trả lời giùm em sớm em thanh toán cho người ta!
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Dear các bác,

Do không sang được hợp đồng, hóa đơn điện thoại EVN của em ghi tên 2 công ty và mã số thuế của công ty em. Vậy hóa đơn này có được chấp nhận không các bác nhỉ?

Còn một hóa đơn khác tính 2 tỷ giá trên cùng một hóa đơn (tổng số tiền vẫn khớp với số tiền việt trên hợp đồng). Vậy cũng có được chấp nhận không?

Cảm ơn các bác nhiều!
Các bác trả lời giùm em sớm em thanh toán cho người ta!
Thanks!
Theo tôi:
câu 1:Không được chất nhận, lý do không chứng minh được cty kia có sử dụng điện không.
Câu 2:Được chấp nhận.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em diễn đạt chán thế?
xungdanhanhhung nói:
2 công ty có cùng mã số thuế của công ty em á? Chấp nhận về mặt kế toán hay về mặt thuế?

xungdanhanhhung nói:
2 tỷ giá của 2 loại ngoại tệ? Chấp nhận về mặt kế toán hay về mặt thuế?

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Hihi, em dốt văn mà chị. Chị sửa cho em tiêu đề không biết bao nhiêu lần rùi nhẩy.

Chị ơi, chị trả lời cho em luôn cả 2 mặt đi. Hihi, cái gì em cũng sợ cả!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Bác ơi, nói ra thì nó loằng ngoằng lắm. Gặp mấy cái hóa đơn như vậy là em dễ điên mất.

1. Thuế suất trên Hợp đồng với hóa đơn là khác nhau (hợp đồng nó bị nhầm) -> CL ra một khoản.
2. Để giải quyết khoản chênh lệch trên người viết hóa đơn đã tính mỗi mặt hàng theo một tỷ giá khác nhau. Trên thanh lý hợp đồng thì đã thống nhất một tỷ giá để quy đổi.

Xét về thuế thì nhà nước không bị thiệt hại, thậm chí còn lợi được vài đồng.

Quick quick đừng slow các bác nhé!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chấp nhận về mặt kế toán thì đơn giản em ạ, nếu hệ thống kế toán của công ty em chấp nhận. Chủ yếu là về mặt thuế thôi.

xungdanhanhhung nói:
Cái này em phải giải thích rõ hơn thì mới có câu trả lời. Chị viết vậy nhưng cũng chửa hiểu nguyên nhân nó ra sao cả.

xungdanhanhhung nói:
Với cùng một loại ngoại tệ, cùng thời điểm quy đổi thì chỉ có thể áp dụng một tỷ giá thôi. Nguyên tắc nhất quán trong kế toán đâu rồi? Chị còn không chấp nhận về mặt kế toán nữa là thuế. Em yêu cầu họ xuất cái khác đi, lần này còn lần khác.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Vâng, em phải làm như chị bảo thôi. Mình biết là không đúng nhưng em hay nể. Làm kế toán như em là chết, hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA