Hóa đơn đối với hàng mua từ đấu giá

• Thread starter CTT
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C
Mọi người cho mình hỏi với! Dn mình vừa mua được 01 lô hàng phát mại máy in HP1020 qua Trung tâm dịch vụ bán đấu giá của tỉnh; Khi lấy hàng Hải quan (cơ quan bắt lô hàng) giữ lại hoá đơn, chỉ xuất kho lô hàng cho mình có đúng không?, mình đã xin poto lại tờ hoá đơn bán hàng của Trung tâm bán tài sản có được không?
Trên hoá đơn chỉ ghi tài sản lại không có thuế GTGT, vậy khi bán ra, mình có được phép xuất hoá đơn VAT ko? và nếu có thì thuế suất sẽ như thế nào?
Mong mọi người giúp với! mới vào nghề chưa biết gì cả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Mọi người cho mình hỏi với! Dn mình vừa mua được 01 lô hàng phát mại máy in HP1020 qua Trung tâm dịch vụ bán đấu giá của tỉnh; Khi lấy hàng Hải quan (cơ quan bắt lô hàng) giữ lại hoá đơn, chỉ xuất kho lô hàng cho mình có đúng không?, mình đã xin poto lại tờ hoá đơn bán hàng của Trung tâm bán tài sản có được không?
Trên hoá đơn chỉ ghi tài sản lại không có thuế GTGT, vậy khi bán ra, mình có được phép xuất hoá đơn VAT ko? và nếu có thì thuế suất sẽ như thế nào?
Mong mọi người giúp với! mới vào nghề chưa biết gì cả.
Trung tâm bán đấu giá sẽ xuất cho bạn hoá đơn bán hàng tịch thu.( hoá đơn gốc, liên 2 giao cho khách hàng) Khi bán bạn phải ghi thuế GTGT như hàng hoá mua khác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA