Thủ tục chốt sổ cho Lao động. năm 2017

• Thread starter leyenhaile
  • Ngày gửi
T

Thuận Hưng

Sơ cấp
24/5/17
29
4
3
32
Cho mình hỏi mục 1, 2 thì mình lấy ở đâu, vì người lao động thì có cẩm sổ đâu nhỉ. Sr vì mình mới làm khoản này nên không biết là có sổ BHXH
Trước đây thì sổ do người sử dụng lao động giữ, sau ngày 30/06/2017 thì bảo hiểm rà soát và yêu cầu trả lại sổ cho người lao động giữ, bạn xem sổ của người lao động bạn báo giảm hiện bên nào đang cầm nhé
Tờ rời là các tờ khi chốt sổ bên bảo hiểm sẽ in ra xác nhận quá trình đóng và kẹp theo bìa sổ đó, đối với lao động tăng mới tại đơn vị bạn và chưa có sổ thì sẽ chỉ có bìa sổ thôi, tờ rời sau này bạn chốt sổ mới có được
Thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

decembergirl2012

Guest
15/8/13
8
1
3
ha noi
Bạn ở BHXH nào?
Nếu ở HN, bạn báo giảm thành công trên hệ thống rồi.
Mang sổ + thẻ+ quyết định cho nghỉ việc+ bảng kê hồ sơ gửi BHXH, Bỏ vào 1 phong bì thư --->vào website: http://www.buudienhanoi.com.vn/bhxh/
Làm theo các bước---> chờ bưu điện qua lấy hồ sơ. ---> đợt kết quả của BHXH chuyển về qua bưu điện--> Xong
Cho e hỏi "bảng kê hồ sơ gửi BHXH" là mẫu nào vậy ạ? và có phải gửi mẫu TK1-TS kèm ko ạ?

Y

yenlotus

Sơ cấp
14/4/10
1
0
3
Tp.HCM
Cho mình hỏi khi nộp chốt sổ bảng kê khai hồ sơ gửi bảo hiểm xã hội, mẫu 01 - QD 959, thì mình điền thông tin gì trên đó, bảng tk1_ts mình cũng điền gì . Thông cảm mình mới vào làm nên không biết gì.

S

Sư Tử Nữ

Sơ cấp
22/8/15
42
2
8
31
Anh chị cho em hỏi với.
Em đã báo giảm thành công qua mạng, có hồ sơ báo giảm trả về, công ty đã nộp bảo hiểm đầy đủ đến hết tháng báo giảm.
Em có nộp hồ sơ qua đường bưu điện để làm thủ tục chốt sổ cho người lai động (Hồ sơ gồm có: 1. PGNHS 301: Chốt sổ BHXH; 2. tờ bìa sổ; 3. quyết định chấm dứt HĐLĐ)
Bên BH trả hồ sơ về và yêu cầu bên em bổ sung mẫu TK01-TS, em không hiểu BHXH yêu cầu bổ sung mẫu TK01-TS để làm gì? cách kê khai mẫu này đối với trường hợp chốt sổ là như thế nào? có anh chị nào làm phần này rồi cho em xin ý kiến với ạ.
Many thanks...!!
Bạn ơi bạn xử lý được hồ sơ chưa, mình cũng đang có 1 hồ sơ cần chốt sổ BHXH Thanh Xuân,
mình đọc trên các web chỗ thì cần QĐ chấm dứt HĐLĐ chỗ thì cần TK1TS :(
giờ thấy hoang mang quá ... :(

S

Sư Tử Nữ

Sơ cấp
22/8/15
42
2
8
31
Anh chị cho em hỏi với.
Em đã báo giảm thành công qua mạng, có hồ sơ báo giảm trả về, công ty đã nộp bảo hiểm đầy đủ đến hết tháng báo giảm.
Em có nộp hồ sơ qua đường bưu điện để làm thủ tục chốt sổ cho người lai động (Hồ sơ gồm có: 1. PGNHS 301: Chốt sổ BHXH; 2. tờ bìa sổ; 3. quyết định chấm dứt HĐLĐ)
Bên BH trả hồ sơ về và yêu cầu bên em bổ sung mẫu TK01-TS, em không hiểu BHXH yêu cầu bổ sung mẫu TK01-TS để làm gì? cách kê khai mẫu này đối với trường hợp chốt sổ là như thế nào? có anh chị nào làm phần này rồi cho em xin ý kiến với ạ.
Many thanks...!!
Bạn ơi bạn xử lý được hồ sơ chưa, mình cũng đang có 1 hồ sơ cần chốt sổ BHXH Thanh Xuân,
mình đọc trên các web chỗ thì cần QĐ chấm dứt HĐLĐ chỗ thì cần TK1TS :(
giờ thấy hoang mang quá ... :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA