[HELP] Kế toán tòa soạn báo.

• Thread starter Hoàng Mai Nguyễn
  • Ngày gửi
Hoàng Mai Nguyễn

Hoàng Mai Nguyễn

User đã bị cấm truy cập
17/1/17
10
0
1
30
Xin chào anh chị,

Em là lính mới toe, và cũng mới được nhận về làm kế toán ở 1 tòa soạn báo. Em đang trong thời gian thử việc nên cũng vẫn tìm hiểu về mảng kế toán cho tòa soạn báo. Nhưng em vẫn có rất nhiều thắc mắc mà không biết hỏi ai (vì có mỗi em là kế toán :(( ). Nên em xin được đăng một topic mới để tiếp thu kinh nghiệm từ các anh chị về những vấn đề em còn thắc mắc ạ.

1. Tháng 1 này em cần làm những công việc gì ạ (ví dụ như báo cáo, kê khai thuế hay nộp thuế,... như thế nào ạ?)

2. Em cũng xin hỏi trong quý này em cần hoàn thành những công việc kế toán nào ạ. (vì em được thử việc 3 tháng ạ)

Mong các anh chị giúp đỡ em ạ. Em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Xin chào anh chị,

Em là lính mới toe, và cũng mới được nhận về làm kế toán ở 1 tòa soạn báo. Em đang trong thời gian thử việc nên cũng vẫn tìm hiểu về mảng kế toán cho tòa soạn báo. Nhưng em vẫn có rất nhiều thắc mắc mà không biết hỏi ai (vì có mỗi em là kế toán :(( ). Nên em xin được đăng một topic mới để tiếp thu kinh nghiệm từ các anh chị về những vấn đề em còn thắc mắc ạ.

1. Tháng 1 này em cần làm những công việc gì ạ (ví dụ như báo cáo, kê khai thuế hay nộp thuế,... như thế nào ạ?)

2. Em cũng xin hỏi trong quý này em cần hoàn thành những công việc kế toán nào ạ. (vì em được thử việc 3 tháng ạ)

Mong các anh chị giúp đỡ em ạ. Em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều ạ!
bên bạn theo khối HCSN hay Doanh nghiệp

Hoàng Mai Nguyễn

Hoàng Mai Nguyễn

User đã bị cấm truy cập
17/1/17
10
0
1
30
bên bạn theo khối HCSN hay Doanh nghiệp

Thực ra em cũng mới vào nên vấn đề này em không nắm được rõ ạ. Bên em ngoài hoạt động về báo chí thì còn cho thuê quảng cáo và vẫn thu tiền quảng cáo cũng như xuất hóa đơn đầu ra cho những công ty khác. Như vậy thì Tòa soạn nơi em làm là theo khối Doanh nghiệp hay HCSN ạ?

Em xin cảm ơn!

L

leanhthu.dn.vn

Guest
18/4/17
1
0
1
34
Bạn Hoàng Mai Nguyễn cho mình ít kinh nghiêm đc ko ạ. Mình cũng làm bên tòa soạn như bạn, và mình đag trong thoi gian thử việc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA