Lương thực nhận cao hơn lương sổ sách

• Thread starter HoàngThanhThảo
  • Ngày gửi
H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
cho mình hỏi chút, do xếp mình muốn nâng chi phí lương lên, mình phải tính toán sao cho đúng ý xếp nhưng vừa trích BHXH thấp, đối với nhân viên lập trình thì nâng khoảng 5.000.000đ (gồm cả phụ cấp rồi) thì cũng vẫn là thấp hơn so với lương mà họ thực nhận, nhưng mình là nhân viên kế toán bình thường, sếp chỉ trả mình có hơn 1 triệu, nhưng so với bảng lương mà mình tính để đưa vào chi phí thì thấp hơn rất nhiều, thế thì thiệt cho mình quá. cho mình lời khuyên nhé, sếp bảo sau này sẽ tăng lương cho mình sau, vì cty mới thành lập còn nhiều khó khăn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình có 2 vấn đề muốn thảo luận với bạn:

1. Mức khởi điểm đóng thuế của nhân viên lập trình là từ 8 triệu đồng (giống như người nước ngoài). Bạn tham khảo điều kiện ưu đãi này tại Quyết định số 128/2000/QĐ-TTg ngày 30/11/2000.

2. Nếu bạn vẫn muốn làm để học hỏi kinh nghiệm thì đồng ý với phương án sếp bạn đưa ra, còn không thì nên tìm chỗ khác để làm đi bạn. Bạn phải nói chuyện rõ ràng với sếp là khi nào tăng lương? chứ cứ hứa hẹn suông thì bạn bị thiệt đó.

H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
cám ơn chị ngoctrang80 nhiều, em phải cố để có kinh nghiệm chị ạ.
cho em hỏi thêm, sếp muốn kê lương lên mức 8tr, trong đó em chia nhỏ ra thành nhiều khoảng phụ cấp quá ko ko biết có được chấp nhận, vậy thì mức lương chính (để tính bảo hiểm) sẽ thấp hơn khoảng phụ cấp.có ổn ko ạ???

Sửa lần cuối:
N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Thông thường công ty hay đóng BH với mức thấp nhất bằng 50% lương thực nhận, công ty em đóng thấp hơn cả phụ cấp nữa thì e rằng không ổn đâu em ah!!họ sẽ kiểm tra kỹ đấy.

Chị quên nhắc em 1 điều, để nhân viên lập trình được hưởng mức 8tr mới đóng thuế công ty em phải làm công văn gửi cho nơi quản lý thuế bên em biết, trên đó ghi rõ tên, chức vụ của những người đó (không cần ghi lương).

H

Hienvn

Guest
29/5/07
3
0
0
Thanh Trì - Hà Nội
Thảo à. Nếu môi trường bạn làm việc có cơ hội cho bạn thăng tiến và nó làm ăn có lãi thì hãy tiếp tục ở lại, nhưng mình thấy cái gì thì cái nên rõ ràng. Bạn hãy nói chuyện với sếp và xét lại xem mình có đáng được tăng lương không nhé?
Chúc bạn thành công.

Cám ơn chi Trang nhé, thế là em lại biết thêm một chút kinh nghiệm rồi, cám ơn Thảo đã gửi thắc mắc nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
Thảo à. Nếu môi trường bạn làm việc có cơ hội cho bạn thăng tiến và nó làm ăn có lãi thì hãy tiếp tục ở lại, nhưng mình thấy cái gì thì cái nên rõ ràng. Bạn hãy nói chuyện với sếp và xét lại xem mình có đáng được tăng lương không nhé?
Chúc bạn thành công.

thanks hien nhiu....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA