Anh chị tư vấn giúp em với ạ !!!

• Thread starter Phanh9926
  • Ngày gửi
P

Phanh9926

Guest
4/2/17
3
0
1
24
Xin chào các anh chị !
Em tên là P.Anh. Hiện tại em đang là học sinh lớp 12. Tháng 6 này em có kì thi thpt Quốc Gia và em đang phân vân không biết nên theo đuổi ngành kiểm toán hay không :( Bản thân em rất thích học ngành kiểm toán, nhưng nghe một số chị tư vấn thì học ngành kiểm toán rất khó và em cũng sợ với năng lực của mình thì không theo học được. Anh chị có thể tư vấn giúp em để đỗ vào ngành kiểm toán của một trường kinh tế thì cần phải đạt bao nhiêu điểm và ngành kiểm toán thì phải học những môn với ạ! Em cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hì ngành kiểm toán là ngành thời thượng :)

Em có thể tham khảo các môn học Kế toán - Kiểm toán của Đại học Kinh tế Tp. HCM http://faa.ueh.edu.vn/chuong-trinh-dao-tao/dai-hoc-chinh-quy-169a51ad

Học kiểm toán rất hay nhưng để thăng tiến nhanh em cần phải giỏi tiếng anh vì Kiểm toán có mùa, khi qua mùa thì được bố trí đi học các chứng chỉ quốc tế mà tiếng Anh là cực kỳ quan trọng.

Thân!

• Like
Reactions: Phanh9926
P

Phanh9926

Guest
4/2/17
3
0
1
24
Hì ngành kiểm toán là ngành thời thượng :)

Em có thể tham khảo các môn học Kế toán - Kiểm toán của Đại học Kinh tế Tp. HCM http://faa.ueh.edu.vn/chuong-trinh-dao-tao/dai-hoc-chinh-quy-169a51ad

Học kiểm toán rất hay nhưng để thăng tiến nhanh em cần phải giỏi tiếng anh vì Kiểm toán có mùa, khi qua mùa thì được bố trí đi học các chứng chỉ quốc tế mà tiếng Anh là cực kỳ quan trọng.

Thân!
Em cảm ơn ạ! Anh có thể giải thích giúp em một chút là kiểm toán có mùa là ntn không ạ. Em cảm ơn ạ hì

thodai

thodai

Guest
26/12/16
49
25
18
30
Ninh Bình, Hà Nội
@Phanh9926
bạn google thêm "mùa kiểm toán trong năm nhé"
Mình khuyên bạn nên học kế toán, làm 1 thời gian thì chuyển sang làm kiểm toán cũng được.
Học kiểm toán chán lắm, học kế toán nhẹ nhàng hơn.
về lương công việc khi ra trường: kiểm toán ra trường nếu bạn ngon thì vào đc big4 (Cái đích của rất nhiều bạn học kiểm toán) lương fresh (nhân viên mới) tầm 7,8 triệu tùy big (nhưng rất khó vào, mà vào làm cũng rất cực, bù lại học hỏi được rất nhiều như luật, thuế, thông tư, nghị định), thường sẽ đi lên từ intern (thực tập) > fresh
Kế toán thì khi ra trường sẽ làm cho các cty, tùy khả năng của bạn, có thể bạn sẽ làm phần hành (lương, công nợ, thuế...) hoặc kế toán tổng hợp, lương rơi vào khoảng 5,6 triệu, việc rất nhàn (nhưng lại học hỏi đc ít hơn bên kiểm toán). Ai khôn thì khi làm kế toán, học hỏi thêm nhiều (luật, kiểm toán, thuế) rồi muốn bay đâu thì bay.

Chốt lại, a khuyên e nên học kế toán, nó nhẹ nhàng mà dễ theo đuổi, dễ "chuyển hóa"

P

Phanh9926

Guest
4/2/17
3
0
1
24
@thodai Em cảm ơn ạ!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA