Mẫu văn bản ủy quyền đăng ký người phụ thuộc

• Thread starter Maymay59
  • Ngày gửi
M

Maymay59

Sơ cấp
23/12/16
2
0
1
33
Xin chào mọi người,
Em đang làm đăng ký người phụ thuộc, trong diễn đàn mình có ai có mẫu văn bản ủy quyền đăng ký người phụ thuộc thì cho em xin với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
Xin chào mọi người,
Em đang làm đăng ký người phụ thuộc, trong diễn đàn mình có ai có mẫu văn bản ủy quyền đăng ký người phụ thuộc thì cho em xin với nhé.
Mình cũng đang cần mẫu này, các bạn có thì gởi lên cho mình với nhé!
Cảm ơn mọi người rất nhiều!

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
em cũng đang cần, ai có share đi ạ :(((((

N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
em cũng đang cần, ai có share đi ạ :(((((
Lúc sáng mình đi làm rồi bên Chi cục thuế Q1. Chỉ cần đăng ký online rồi chờ kết quả trong 02-07 ngày làm việc rồi in file kết quả trên trang online ra. Hồ sơ giấy công ty giữ chứ không phải nộp gì hết nên cũng không cần văn bản ủy quyền đâu.
Mình cũng mới làm lần đầu, Chị bên chi cục Thuế hướng dẫn cho mình vậy :).Mình có hỏi các anh chị bên kế toán thì nói không cần mẫu này.

Sửa lần cuối:
thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Lúc sáng mình đi làm rồi bên Chi cục thuế Q1. Chỉ cần đăng ký online rồi chờ kết quả trong 02-07 ngày làm việc rồi in file kết quả trên trang online ra. Hồ sơ giấy công ty giữ chứ không phải nộp gì hết nên cũng không cần văn bản ủy quyền đâu.
Mình cũng mới làm lần đầu, Chị bên chi cục Thuế hướng dẫn cho mình vậy :).Mình có hỏi các anh chị bên kế toán thì nói không cần mẫu này.
vậy ạ. Tại em nộp mẫu 02TH qua mạng ấy ạ, vào trang nhantokhai.gdt.gov => đăng kí thêm tờ khai, mà lại không có phần 16TH để tích chọn, vậy phải làm thế nào ạ.
Mọi người giúp em với!!!

N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
vậy ạ. Tại em nộp mẫu 02TH qua mạng ấy ạ, vào trang nhantokhai.gdt.gov => đăng kí thêm tờ khai, mà lại không có phần 16TH để tích chọn, vậy phải làm thế nào ạ.
Mọi người giúp em với!!!
Mình cũng chưa biết nữa. Mình nộp trên trang tncnonline, vào đó rồi vào mục người phụ thuộc đăng ký, ko thấy đề cập tới 16TH, mình nộp được rồi, giờ đang đợi kết quả xét duyệt như thế nào.
Lần đầu tiên làm nên mình cũng không biết là làm vậy đúng chưa nữa, hy vọng các em, anh chị trong diễn đàn giúp để học hỏi thêm :).
Help us :).!!!

• Like
Reactions: thaotran0211
thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Mình cũng chưa biết nữa. Mình nộp trên trang tncnonline, vào đó rồi vào mục người phụ thuộc đăng ký, ko thấy đề cập tới 16TH, mình nộp được rồi, giờ đang đợi kết quả xét duyệt như thế nào.
Lần đầu tiên làm nên mình cũng không biết là làm vậy đúng chưa nữa, hy vọng các em, anh chị trong diễn đàn giúp để học hỏi thêm :).
yeppp...em cũng vừa nộp qua trang đó, hóng kết quả ạ ^^

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
c ơi đã thấy kết quả chưa ạ, em nộp từ 3/3 mà nay vẫn báo "chưa phê duyệt", không biết có đc k nữa :(

N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
c ơi đã thấy kết quả chưa ạ, em nộp từ 3/3 mà nay vẫn báo "chưa phê duyệt", không biết có đc k nữa :(
Hi Thao,

Chị đã có kết quả rồi, được phê duyệt thành công rồi nha em. Khoảng 07 ngày là có kết quả rồi đó. Không thì em gọi lại lên Chi Cục Thuế hỏi lại xem, chứ được hay không được gì người ta cũng báo mà.

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Của em chỗ trạng thái ghi là "chưa phê duyệt". Vậy là pải làm gửi lại đúng k ạ :(

T

tuyetdan90

Sơ cấp
12/3/12
4
0
1
Hai Phong
Em ở Hải Phòng,
Bên Cục Thuế Hải Phòng vẫn bắt nộp qua mạng và bản cứng,hic
Có bạn nào từng gửi ở Cục Thuế Hải Phòng chia sẻ cho em kinh nghiệm với ạ?

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Xin chào mọi người,
Bạn tải thông tư 92/2015/TT-BTC về sẽ có mẫu kèm theo thông tư.

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Mẫu ủy quyền được lưu tại Cty của bạn, khi cơ quan thuế xuống kiểm tra bạn phải xuất trình khi được yêu cầu. Phải có văn bản ủy quyền này thì bạn mới được làm thủ tục quyết toán thay cho NLĐ.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Chỉ có ủy quyền quyết toán thay thì mới có mẫu (02/UQ-QTT-TNCN); còn các loại ủy khác khác thực hiện theo Luật dân sự; nhưng đăng ký cấp mã số thuế không thấy chổ nào nói là được ủy quyền để người khác làm thay; cũng không thấy cho ủy quyền kê khai người phụ thuộc... hihi...

• Like
Reactions: Tứ Phong
Nhok Rùa 1992

Nhok Rùa 1992

Guest
10/10/16
4
0
1
32
Mẫu ủy quyền được lưu tại Cty của bạn, khi cơ quan thuế xuống kiểm tra bạn phải xuất trình khi được yêu cầu. Phải có văn bản ủy quyền này thì bạn mới được làm thủ tục quyết toán thay cho NLĐ.
Vậy cho em hỏi là mẫu văn bản ủy quyền đăng ký người phụ thuộc mình phải tự soạn ạ?hay lấy cái ủy quyền quyết toán thuế đó thay thế?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Căn cứ khoản 9 điều 7 thông tư 95/2016/TT-BTC ngày 28/06/2016 hướng dẫn về đăng ký thuế có nêu ý đại khái:

Hồ sơ đăng ký thuế đối với người nộp thuế là cá nhân thuộc diện nộp thuế thu nhập cá nhân và các loại thuế khác khi thực hiện thông qua cơ quan chi trả thu nhập thì cần gửi văn bản ủy quyền và hồ sơ, tài liệu kèm theo, @phantuannam xin chia sẻ mẫu giấy ủy quyền đăng ký thuế... Nếu ủy quyền quyết toán thuế TNCN thì dùng mẫu 02/UQ-QTT-TNCN (TT92) :)

Tải File:
Google Drive: https://drive.google.com/open?id=11ThX_Tzzf8AtG57NPTmlNWq_XmVHxhNd
Box: https://app.box.com/s/1qb6ngvf14rf11nc9epwiw49uzxl63c9
MediaFire: http://www.mediafire.com/file/u6j6rjy4k2z1y1l/Giay-uy-quyen.docx

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA