sai số TK trong HĐ mua bán

• Thread starter *****winer
  • Ngày gửi
*****winer

*****winer

Bushido
cả nhà ơi cho em hỏi, cty em khi lam hợp đồng mua bán với khách hàng đã ghi thiếu số tài khoản ở NH, HĐ đã đc bên khách hàng ký. Giờ phải làm sao??? em đang rất cần đc sự trợ giúp do đây cũng là khách hàng đầu tiền của cty em

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thecreatorship

Guest
4/4/07
12
0
1
dau do
Số TK ở NH không phải là yếu tố bắt buộc trong Hợp đồng, Bạn chỉ cần liên lạc lại với họ để lấy số TK theo dõi thanh toán thôi.

*****winer

*****winer

Bushido
bạn có thể nói rõ hơn ko? có nghĩa là cty mình ghi số TK trong HĐ để khách hàng thanh toán nhưng nó bị thiếu, giờ mình tính làm thêm phụ lục mà ko có mẫu, nếu có bạn có thể gửi cho mih ko/ nhatky_win@yahoo.com

phong2v

phong2v

Guest
bạn có thể nói rõ hơn ko? có nghĩa là cty mình ghi số TK trong HĐ để khách hàng thanh toán nhưng nó bị thiếu, giờ mình tính làm thêm phụ lục mà ko có mẫu, nếu có bạn có thể gửi cho mih ko/ nhatky_win@yahoo.com
bạn có thể làm công văn gửi cho bên họ yêu cầu sửa TK và chuyển vào TK đúng

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Có lẽ theo bạn Phong là đúng đấy. Vì bên mình thay đổi tài khoản(do ngân hàng thay đổi) đã có quyết định của ngân hàng (bản đỏ) thế mà bên khách hàng vẫn bắt bên mình phải có công văn thay đổi tài khoản họ mới chuyển tiền. Nên bạn cứ làm công văn gửi sang là tốt nhất

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Rất tiếc mình ko còn vì mình đã ko làm ở đó nữa rồi. Bạn làm một công văn bình thường thôi

F

Football

Guest
7/5/07
82
0
0
40
Nơi đâu cũng là nhà
Công văn thì cần gì phải mẫu hả bạn. Mìn nghĩ nó cũng như bức thư thôi nhưng là công văn nên nội dung ngắn gọn súc tích thôi. Mìh nghĩ vậy không biết đúng không nhỉ? hic

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
cả nhà ơi cho em hỏi, cty em khi lam hợp đồng mua bán với khách hàng đã ghi thiếu số tài khoản ở NH, HĐ đã đc bên khách hàng ký. Giờ phải làm sao??? em đang rất cần đc sự trợ giúp do đây cũng là khách hàng đầu tiền của cty em
Bạn chỉ cần gọi điện thoại thông báo với họ để bổ sung số TK cho đúng là ok. Hoặc là bạn làm một Công văn gửi đến họ, trong đó ghi đầy đủ chi tiết thông tin về cty và đưa sếp ký, đóng dấu rồi gửi sang cho họ để họ làm bằng chứng là số TK này đã được Cty bạn xác nhận là đúng để mai mốt họ chuyển tiền vào TK cty bạn đúng. Đơn giản thế thôi bạn ạh. Không có gì phải lo lắng nhiều đâu.
Thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA