QT thuế TNCN cho NLĐ có thu nhập 2 nơi

• Thread starter Ngocthu1905
  • Ngày gửi
H

Hoaketoanthue

Guest
5/9/16
40
8
8
38
Hải Dương
DN e mới thành lập thì e phải tích vào ô này nhé để tích được vào ô này e phải chọn thời gian quyết toán là từ tháng 10 đến tháng 12 và nêu rõ lý do quyết toán không tròn năm nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoaketoanthue

Guest
5/9/16
40
8
8
38
Hải Dương
có chị à. ở trong tờ khai mẫu 05/QTT-TNCN ngay mấy dòng đầu tiên luôn đấy chị à.
DN e mới thành lập thì e tích vào ô đó và nhớ chọn thới gian quyết toán là từ tháng 10 đến tháng 12 và nêu rõ lý do nhé

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
DN e mới thành lập thì e tích vào ô đó và nhớ chọn thới gian quyết toán là từ tháng 10 đến tháng 12 và nêu rõ lý do nhé
cảm ơn chị nhiều nhé.hj.mà phần inbox riêng ở chỗ nào chị nhỉ,e muốn nhắn tin hỏi riêng c chút ạ

H

Hoaketoanthue

Guest
5/9/16
40
8
8
38
Hải Dương
E nhấn vào tên c sẽ hiện ra một bảng thông tin, trên đó có dòng bắt đầu cuộc hội thoại nhấn vào đó là ok

M

moonktv

Guest
27/3/14
1
0
1
Hà Nội
Cho em hỏi, :
1. Bên em có NLĐ ký hợp đồng trên 3 tháng nhưng đăng ký quyết toán ở 1 công ty khác. Vậy mỗi tháng khi khấu trừ thuế của LĐ này, Thu nhập của họ có được tính theo Biểu lũy thuế từng phần hay phải trích lại 10% thuế ạ?
2 . Một LĐ khác là cá nhân nước ngoài, đã có MST tại VN, làm ở công ty em trên 3 tháng. Nếu LĐ này không khai là có đi làm ở chỗ khác cũng trên 3 tháng thì em cần tính thuế của họ như thế nào ạ? Họ có được tính thuế như LĐ có HĐ trên 3 tháng và có MST không hay bị khấu trừ 10%?
3. LĐ nước ngoài có MST tại VN thì thu nhập vãng lai của họ sẽ bị đánh mức 10% như người Việt là đúng ạ?
4. Có 1 LĐ ký hợp đồng 3 tháng nhưng làm 1 tháng rồi họ nghỉ, họ không ký giấy ủy quyền quyết toán bên em , em vẫn kê vào báo cáo quyết toán nhưng không tích dấu NLĐ ủy quyền là đúng hay sai ạ?

Mong mọi người nói giúp em thông suốt ạ.Em cám ơn anh chị!