Nỗi đau của người làm kế toán có chồng ngoại tình

H

huongnn8x

Sơ cấp
14/4/15
16
4
3
34
Chào các mẹ, e năm nay đã 31 tuổi đã lấy chồng được 6 năm và có 1 đứa con trai 4 tuổi. Chuyện là thế này trước đó khi lấy nhau vợ chồng rất yêu thương nhau. Lúc ấy chồng e chỉ là 1 nhân viên bình thường của một công ty về phần mềm còn e thì đi làm kế toán cho ngân hàng. Sau đó chúng em đã có 1 đứa con trai năm năy đã 4 tuổi. Nếu như trước đã không sao những 1 năm gần đây chồng e được thăng chức lên làm trưởng phòng lương cũng khá cao, nhưng lại suốt ngày phải đi vs xếp tiếp khách cùng tận đêm khuya mới về mà lại trong tình trạng say. Rồi cách đây tầm nửa năm khi ấy bọn e rất bình thường vẫn đều đặn, nói chuyện với nhau rất vui vẻ.Hôm đấy chồng em về, e chạy ra cầm cặp bỗng ông ấy hất phăng tay e ra tỏ vè khó chịu, chả nói chả rằng đi thẳng vào phòng thay quần áo rồi đi tắm xong nằm ngủ, em lon ton chạy vào hỏi làm sao lại khó chịu với e hắn chả nói gì cứ thế nằm ngủ xong nằm cứ quay mặt vào tường cầm điện thoại cười 1 mình khúc khích. Em hỏi thì lại bảo cười cái gì mà cười ngủ còn chưa được ấy. Em bực quá chả thèm hỏi ôm con đi ngủ luôn, điện thoại lúc nào cũng giữ khư khư lại còn mật khẩu trước nào đâu có. Sáng hôm sau dậy vẫn vậy vẫn khó chịu với e hỏi sao cũng bảo khó chịu cái gì đâu.

Xong lại vội vội ăn sáng còn k ăn chạy đi luôn hỏi bảo nay nhiều việc. Rồi đến 1 đêm e thấy mãi không về gọi điện không nghe máy, sáng sau về hỏi qua a đi đâu thì nói mỗi câu rất cục mịch " ngủ nhà bạn". E lại có tính tò mò gọi hỏi mấy ông bạn ông xem tối qua ngủ đấy không đúng như linh cảm ai cũng bảo không e bắt đầu nghi nghi rồi. Rồi cả tháng cứ tiếp diễn như vậy e bắt đầu thấy khó chịu và bắt đầu theo dõi, sáng hôm đó e đi theo thấy ông rẽ vào quán cà phê xong lại vội vàng để vội xe chạy vào, e đi theo tiếp thấy ông vào ngồi bàn mà trước đó có 1 cô gái đang ngồi, tiếp theo mới choáng vừa vào tới nơi đã vội ôm chầm lấy cô ta rồi ngồi nắm tay hôn hít e choáng luôn. Nhưng e nghĩ thôi rồi ông ấy mấy bứa lại chán thôi ấy mà với lại nghĩ cho con nữa cộng thêm e vẫn còn yêu chồng e nhiều lắm. Nhưng đến nay đã quá lắm rồi rõ ràng e đánh động là e biết rồi mà ông ấy vẫn k ngó ngàng gì mà vẫn tiếp tục đi hú hí, làm bao nhiêu hầu như đều đưa cho nó còn đưa e tháng nào cũng chỉ có một số nhỏ hỏi ông ông bảo a đang đầu tư kinh doanh nên bí.Và e cũng đã nói chuyện với chồng e rồi nhưng ông ấy cứ lảng đi e đang định bắt đầu to tiếng phát ông ấy lại bảo đi thể dục không thì đi vệ sinh. Em cay lắm nhưng chả hiểu sao như con ngu rõ ràng ông biết mình biết rồi mà vẫn ngang nhiên đi ngoại tình thậm chí còn hơn thế nữa. Em thì vẫn nghĩ thương con em giờ làm lớn chuyện có ly hôn thì chỉ khổ con e với lại e như ăn bùa của ông ấy sao mà vẫn yêu chồng e lắm, giờ e phải làm sao ạ. Em sắp hết chịu nổi rồi.
Và rồi em đã phải đi gặp chuyên gia tâm lý Lê Văn Thắng.
Phải cảm ơn chuyên gia đã giúp em rất nhiều để em vượt qua giai đoạn khủng hoảng này trong cuộc đời.​

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình nhớ hình như đã đọc bài này trên tâm sự eva hay danketoan rồi thì phải. Đây là câu chuyện của cj luôn hay sao v?

K

kdtrieuan

Guest
8/4/16
16
3
3
31
maylanhtrieuan.com
thương chị, mong chị có những quyết định đúng đắn để giữ gìn hạnh phúc cho gia đình

• Like
Reactions: huongnn8x
H

huongnn8x

Sơ cấp
14/4/15
16
4
3
34
Cảm ơn chia sẻ của bạn

D

dragonkid89

Guest
20/12/11
3
2
3
hcm
www.thinhphatjsc.com
nghe thấy ngán ngán, chuyện gia đình luôn là vấn đề mệt mỏi, mình có đọc đâu đó một câu rất hay " gia đình là một con thuyền ngoại tình là cách nhanh nhất làm cho con thuyền chìm, dù sau đso mọi người có còn ở lại trên thuyền đi chăng nữa thì tất cả đầu đã ướt".

• Like
H

huongnn8x

Sơ cấp
14/4/15
16
4
3
34
nghe thấy ngán ngán, chuyện gia đình luôn là vấn đề mệt mỏi, mình có đọc đâu đó một câu rất hay " gia đình là một con thuyền ngoại tình là cách nhanh nhất làm cho con thuyền chìm, dù sau đso mọi người có còn ở lại trên thuyền đi chăng nữa thì tất cả đầu đã ướt".
Cảm ơn bạn đã chia sẻ

D

dragonkid89

Guest
20/12/11
3
2
3
hcm
www.thinhphatjsc.com
Mình đã từng có chồng ngoại tình, cũng từng đau khổ, cũng từng lúc nào cũng có ý nghĩ kiểm tra điện thoại vật dụng cá nhân, cũng từng đêm nào cũng khóc để rồi mình chưa tới 30 mà đã già như tuổi 30. câu chuyện của bạn không giống mình nhưng mình hiểu đó là nỗi đau.
-Nhưng chồng bạn hơi quá đáng khi lương bổng giao toàn cho cô gái đó (chồng mình lúc đó không đưa cho mình tiền nhưng cho vào tài khoản riêng sau này đưa lại cho mình), chồng bạn đã đi quá xa. nếu bạn nghĩ bạn có thể tiếp tục thì nên nhẹ nhàng lại, cố kìm nén và nghĩ "đàn ông ngoại tình rồi cũng sẽ về với gia đình ", hãy thử yêu chồng bạn lại bằng chính trái tim chân thành, hãy cố gắng như câu "lạc mềm buộc chặt".hãy thông cảm đôi khi hãy làm lơ với những gì đang diễn ra mà bạn biết, đàn ông càng cấm cản họ càng muốn vượt qua.
- nếu bạn muốn buôn bỏ thì chẳng có gì phải buồn nữa, hãy sống cho chính bạn và con của bạn. làm lại mọi thứ vì thời bây giờ ly hôn không phải gì quá ghê gớm, bạn có thể sống thoải mái cùng con như một cô gái chưa có gia đình và mọi chuyện còn lại để tính sau dù sao bạn cũng có con để nương tựa buồn vui tuổi già nếu không tìm được một người đàn ông nào nữa.

Mình cũng đã từng tâm sự về cuộc đời mình trên chương trình "thay lời muốn nói chủ đề hẹn yêu 2017" câu chuyện của mình ở cuối chương trình.
Nếu bạn cần một người chia sẻ, tâm sự hãy mail cho mình nhé : vytruongks@gmail.com
Mình mong bạn tìm được hạnh phúc

Sửa lần cuối:
  • Like
H

huongnn8x

Sơ cấp
14/4/15
16
4
3
34
Mình đã từng có chồng ngoại tình, cũng từng đau khổ, cũng từng lúc nào cũng có ý nghĩ kiểm tra điện thoại vật dụng cá nhân, cũng từng đêm nào cũng khóc để rồi mình chưa tới 30 mà đã già như tuổi 30. câu chuyện của bạn không giống mình nhưng mình hiểu đó là nỗi đau.
-Nhưng chồng bạn hơi quá đáng khi lương bổng giao toàn cho cô gái đó (chồng mình lúc đó không đưa cho mình tiền nhưng cho vào tài khoản riêng sau này đưa lại cho mình), chồng bạn đã đi quá xa. nếu bạn nghĩ bạn có thể tiếp tục thì nên nhẹ nhàng lại, cố kìm nén và nghĩ "đàn ông ngoại tình rồi cũng sẽ về với gia đình ", hãy thử yêu chồng bạn lại bằng chính trái tim chân thành, hãy cố gắng như câu "lạc mềm buộc chặt".hãy thông cảm đôi khi hãy làm lơ với những gì đang diễn ra mà bạn biết, đàn ông càng cấm cản họ càng muốn vượt qua.
- nếu bạn muốn buôn bỏ thì chẳng có gì phải buồn nữa, hãy sống cho chính bạn và con của bạn. làm lại mọi thứ vì thời bây giờ ly hôn không phải gì quá ghê gớm, bạn có thể sống thoải mái cùng con như một cô gái chưa có gia đình và mọi chuyện còn lại để tính sau dù sao bạn cũng có con để nương tựa buồn vui tuổi già nếu không tìm được một người đàn ông nào nữa.

Mình cũng đã từng tâm sự về cuộc đời mình trên chương trình "thay lời muốn nói chủ đề hẹn yêu 2017" câu chuyện của mình ở cuối chương trình.
Nếu bạn cần một người chia sẻ, tâm sự hãy mail cho mình nhé : vytruongks@gmail.com
Mình mong bạn tìm được hạnh phúc
Cảm ơn lời chia sẻ của bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA