Rà soát dữ liệu quá trình tham gia BHXH của người lao động

• Thread starter tlpkhanh
  • Ngày gửi
C

cuabientb

Sơ cấp
27/4/16
17
1
3
30
Mình làm rồi nhé,
Cơ quan bản hiểm gửi mail hướng dẫn thực hiện (mình ở Hà Nội) rồi đơn vị iên hệ trực tiếp với cán bộ thu để có gì không hiểu thì được giải đáp.
Cụ thể là: Cơ quan bảo hiểm gửi 1 đường link trang web và cấp cho mỗi đơn vị một pass để vào. Xong đơn vị đối chiếu và bổ sung thời gian tham gia bảo hiểm của người lao động, xong in phiếu bàn giao kẹp cùng sổ bh gửi qua đường bưu điện lên cơ quan bảo hiểm.
Bạn ơi cho mình hỏi nếu có thay đổi thông tin thì khai tờ khai TK-01, hồ sơ thay đổi xong có phải điền thông tin thay đổi trên phần mềm không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tlpkhanh

Trung cấp
4/8/15
60
4
8
30
Anh chị và mọi người ơi, cho em hỏi việc rà soát chỉ đối với thời gian đóng BHXH của người lao động khi đang làm việc ở công ty mới nhất phải không ạ?( hay kiểm tra toàn bộ quá trình khi ở cty cũ luôn ạ? ). Và cho em hỏi thêm, việc này có bạn nào được thông báo họp để chỉ dẫn và tập huấn cho việc này không ạ? Xin cảm ơn.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Anh chị và mọi người ơi, cho em hỏi việc rà soát chỉ đối với thời gian đóng BHXH của người lao động khi đang làm việc ở công ty mới nhất phải không ạ?( hay kiểm tra toàn bộ quá trình khi ở cty cũ luôn ạ? ). Và cho em hỏi thêm, việc này có bạn nào được thông báo họp để chỉ dẫn và tập huấn cho việc này không ạ? Xin cảm ơn.
Rà soát toàn bộ quá trình nha b. Bạn tham khảo link này nè, mình chia sẽ hướng dẫn rà soát tại link này http://webketoan.com/threads/2924521-huong-dan-ra-soat-du-lieu-qua-trinh-tham-gia-bhxh-cua-nld/

• Like
Reactions: tlpkhanh
B

Buồn ơi

Guest
3/4/17
16
0
1
33
m có nhận dc thông báo của BHXH nhưng k có tg phải nộp, thế thì lúc nào m nộp cũng đc pk mn?

B

Buồn ơi

Guest
3/4/17
16
0
1
33
m có nhận dc thông báo của BHXH nhưng k có tg phải nộp, thế thì lúc nào m nộp cũng đc pk mn?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn đợi bên BHXH gửi mẫu 03 vs mẫu số 01 về rồi đưa LĐ rà soát, xong mới nộp cho BHXH.

T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
Anh (chị) nào ở Cầu Giấy đã làm rà soát rồi cho mình hỏi các bước làm như thế nào nhỉ? Có phải bước 1 là đăng nhập vào trang http://125.212.205.31 rồi in mẫu 03 và phát cho từng lao động tham gia bảo hiểm à? Hướng dẫn cụ thể giúp mình với.

Trong file hướng dẫn có đoạn:
d. In mẫu 01 :
Chọn xuất dữ liệu để in danh sách bàn giao sổ BHXH (đơn vị xuất mẫu 01 cho 10-15 lao động /danh sách 01). Ký vào cột bên nhận (cột ngoài cùng phía tay phải)
Khi nhập được 10-15 lao động đơn vị gửi hồ sơ qua bưu chính 1 lần để thực hiện cấp lại sổ cho người lao động.

Tức là 1 danh sách chỉ đc từ 10 đến 15 lao động và cứ đủ 1 danh sách phải gửi hồ sơ qua bưu chính 1 lần, rồi tiếp đến danh sách thứ 2 à? Xin cảm ơn

T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
Xin hỏi, trước khi đóng BHXH ở quận Cầu Giấy thì mình có đóng BH ở các nơi khác. Nhưng trên Phiếu đối chiếu quá trình đóng BHXH chỉ thể hiện quá trình đóng ở Quậu Cầu Giấy. Vậy mình có cần ghi thời gian đóng trước đó ở phần nội dung điều chỉnh không? Xin cảm ơn

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
30
Xin hỏi, trước khi đóng BHXH ở quận Cầu Giấy thì mình có đóng BH ở các nơi khác. Nhưng trên Phiếu đối chiếu quá trình đóng BHXH chỉ thể hiện quá trình đóng ở Quậu Cầu Giấy. Vậy mình có cần ghi thời gian đóng trước đó ở phần nội dung điều chỉnh không? Xin cảm ơn
Cần nhé, bổ sung quá trình đóng trước đó nếu có để bên BH gộp vô luôn, nếu ko đủ để ghi vào thì lên mạng in thêm mẫu 03 rồi bổ sung thêm vào ;);)

• Like
Reactions: TheLight86
L

Lucy2993

Guest
mn cho e hỏi có cần phải chữ kí với dấu của giám đốc k ạ. e nhận được phiếu rà soát từ bên BHXH gửi về qua đường bưu điện ạ
em cảm ơn !

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
30
mn cho e hỏi có cần phải chữ kí với dấu của giám đốc k ạ. e nhận được phiếu rà soát từ bên BHXH gửi về qua đường bưu điện ạ
em cảm ơn !
có nhé, mẫu 03 thì cả người lao động và công ty đều kí, đóng dấu nữa, mẫu 01 là kí đóng dấu công ty.

T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
Cám ơn bạn, mình ở quận Cầu Giấy. Bạn hướng dẫn mình đc ko? Mình in phiếu đối chiếu quá trình đóng BHXH từ web của BHXH, giờ mình thêm trang ngoài cũng được à?

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
30
Cám ơn bạn, mình ở quận Cầu Giấy. Bạn hướng dẫn mình đc ko?
Mình ở SG, ko biết ngoài đó có giống trong đây ko?
Mẫu 03 thì kiểm tra thông tin của NLĐ, nếu có sai sót thì điều chỉnh kế bên đồng thời làm hồ sơ điên tử 103, nếu thiếu quá trình đóng thì bổ sung vào, NLĐ và cty kí vào.
Sau đó làm hồ sơ 320 nộp trực tiếp đến cơ quan BH, trong hồ sơ 320 có mẫu 01 thì điền đầy đủ thông tin vào, cột ghi chú ghi số tờ rời sổ của NLĐ nếu có, rồi tình sếp kí đóng dấu là xong :D :D

N

Ngapham1

Trung cấp
15/12/16
77
4
8
29
E ko in được mẫu 3, ai biết chỉ giúp e ạ

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
30
E ko in được mẫu 3, ai biết chỉ giúp e ạ
Mình cũng ko in đc, nhưng lên mạng kiếm mẫu 03 rồi điền thông tin người lao động vào rồi viết bổ sung quá trình đóng thôi.

N

Ngapham1

Trung cấp
15/12/16
77
4
8
29
Còn được thế nữa ạ. E gọi cho cán bộ BH quản lý thì bảo vẫn in được, hiu hiu, may mà có người đồng cảnh ngộ với em

N

Ngapham1

Trung cấp
15/12/16
77
4
8
29
À, có cần nộp cả sổ của người lao động ko ạ? vì cty e có người chưa lấy sổ ở cty cũ

T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
Mình cũng ko in đc, nhưng lên mạng kiếm mẫu 03 rồi điền thông tin người lao động vào rồi viết bổ sung quá trình đóng thôi.

Bạn in mẫu 03 trên trang điện tử của BHXH à? Kiểm tra xem có bị chặn cửa sổ pop-up ko nhé.

H

huong tuyen

Guest
6/12/12
47
2
8
34
Hạ Long
Mọi ng cho mình hỏi chút, tháng 4 mình có báo tăng 1 lao động và đã nhận đc sổ gửi về nhưng do trong tháng đó mình chưa nộp tiền nên BH chưa cấp thẻ BHYT; bây giờ mình cần làm gì để BH cấp thẻ cho nhỉ.Mình cảm ơn nh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA