Báo tăng BHXH trễ !!

• Thread starter adssdaaafs50
  • Ngày gửi
A

adssdaaafs50

Guest
9/3/17
5
0
1
32
Các anh chị cho em hỏi vấn đề này tí ạ ...

Đơn vị em có quyết định nâng thâm niên vượt khung cho 01 Đ/c từ tháng 4, do cũng nhiều công việc nên em quên báo tăng cho đồng chí đó, tới tận tháng 11 kiểm tra lại em mới phát hiện ra :(( "mặc dù chưa báo tăng, nhưng hàng tháng em vẫn đóng đủ hệ số (TNVK) BHXH theo như quyết định nhận được"

Em không biết trường hợp của em BHXH sẽ xử lý ra sao ? và nếu nộp muộn như vậy thì cần những văn bản gì bổ sung ? mong các anh chị giúp đỡ ...

Em xin chân thành cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngatran99

Trung cấp
18/8/15
97
12
18
Có nghĩa là đến thời điểm này bạn vẫn chưa báo tăng cho ng đó phải ko

• Like
Reactions: adssdaaafs50
A

adssdaaafs50

Guest
9/3/17
5
0
1
32
Đúng rồi bạn ơi :(

A

adssdaaafs50

Guest
9/3/17
5
0
1
32
Bạn có kinh nghiệm giúp mình với, cảm ơn b !

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bây giờ báo tăng muộn thôi bạn ạ (cái này phải có công văn giải trình). Chịu truy thu cho LĐ này.

N

ngatran99

Trung cấp
18/8/15
97
12
18
Bạn có kinh nghiệm giúp mình với, cảm ơn b !
Bạn giải trình với BH do đơn vị chậm trễ nên không báo tăng cho người lao động kịp thời. Kèm theo bảng lương, unc , quyết định sao y cho BH. Cứ nhẹ nhàng với cán bộ là dc mà bạn

• Like
A

adssdaaafs50

Guest
9/3/17
5
0
1
32
Cái mình lo nhất bây giờ là làm công văn giải trình :) thật khó khi đưa ra lý do ... do cũng mới đảm nhận công tác KT nên nhiều cái còn thiếu sót quá + thêm nhớ nhớ quên quên ... thôi thì cũng có bài học để rút kinh nghiệm ... cảm ơn 2 bạn nhiều nhé ^^

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cái mình lo nhất bây giờ là làm công văn giải trình :) thật khó khi đưa ra lý do ... do cũng mới đảm nhận công tác KT nên nhiều cái còn thiếu sót quá + thêm nhớ nhớ quên quên ... thôi thì cũng có bài học để rút kinh nghiệm ... cảm ơn 2 bạn nhiều nhé ^^
Bạn có thể giải trình với lý do: tình hình nhân sự ko ổn định, thiếu hụt nhân sự trong mảng kế toán và nhân sự. Đến 03/2017 cty mới ổn định được nhân sự và tiến hành hoàn thành các quyền lợi cũng như thủ tục cho người lao động.
Chúng tôi cam kết trong thời gian này có sự khiếu nại của người lao động thì công ty xin chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật. Kính mong cơ quan BHXH quận huyện ... xem xét và giải quyết để đơn vị hoàn tất thủ tục cho người lao động.

• Like
A

adssdaaafs50

Guest
9/3/17
5
0
1
32
Cảm ơn bạn nhiều nhiều Thuỷ BB !

Xem nhiều