Người về hưu làm thêm có được ủy quyền quyết toán thuế tndn không?

• Thread starter mimivi
  • Ngày gửi
M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Chào mn, bên cty e có trường hợp này ạ. Sếp e là phó giám đốc công ty ( là cán bộ về hưu) có nhận lương trên bảng lương. Vậy cho em hỏi là có cần làm giấy ủy quyền quyết toán thuế tncn cho phó giám đốc k? (em sợ là bác có lương hưu xong rồi lại thêm lương này nữa là thu nhập 2 nơi)
Cảm ơn!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Chào mn, bên cty e có trường hợp này ạ. Sếp e là phó giám đốc công ty ( là cán bộ về hưu) có nhận lương trên bảng lương. Vậy cho em hỏi là có cần làm giấy ủy quyền quyết toán thuế tncn cho phó giám đốc k? (em sợ là bác có lương hưu xong rồi lại thêm lương này nữa là thu nhập 2 nơi)
Cảm ơn!!
Vẫn được ủy quyền bình thường.
Lưu ý: Lương hưu không được cộng vào tổng thu nhập.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Cảm ơn!!
Lương hưu là thu nhập miễn thuế TNCN nhé

• Like
Reactions: mimivi
M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Vẫn được ủy quyền bình thường.
Lưu ý: Lương hưu không được cộng vào tổng thu nhập.
Được ủy quyền như là chỉ có làm việc và thu nhập tại công ty e thôi đúng k ạ? Vâng, thanks a

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Được ủy quyền như là chỉ có làm việc và thu nhập tại công ty e thôi đúng k ạ? Vâng, thanks a
Nhận ủy quyền quyết toán thuế (theo mẫu 02/UQ-QTT-TNCN), còn bác có thu nhập ở đâu nữa thì ko cần quan tâm vì mẫu ủy quyền là do bác ký xác nhận

M

mimivi

Guest
21/9/16
72
4
8
32
Nhận ủy quyền quyết toán thuế (theo mẫu 02/UQ-QTT-TNCN), còn bác có thu nhập ở đâu nữa thì ko cần quan tâm vì mẫu ủy quyền là do bác ký xác nhận[/QUOT
Cho mình hỏi thêm thế này. Bác PGĐ làm đến tháng 7 năm 2016 mới nghỉ hưu và sau đó mới ký hợp đồng với cty mình (tức là trong năm 2016 làm 2 cty) thì có nghĩa là bác phải tự quyết toán thuế tncn chứ k được ủy quyền đúng k ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA