Hoàn thuế TNCN cho doanh nghiệp

• Thread starter rose_of_moon85
  • Ngày gửi
R

rose_of_moon85

Trung cấp
1/5/06
101
5
18
39
Ha Noi
Đã bác nào hoàn thuế TNCN cho công ty chưa ạ, cho em kinh nghiệm với. Làm thủ tục hoàn này, thuế có đến công ty kiểm tra không, hay là chỉ kiểm tra hồ sơ, tài liệu mình gửi đính kèm cho cơ quan thuế khi nộp bản 01/ĐNHT không ạ. E hỏi thêm chút, em làm quyết toán thuế TNCN. Khi lên xong, thì được hoàn thuế (phần nghĩa vụ quyết toán thay cho cá nhân), nhưng quý 4/2016 em còn nộp thiếu 1 khoản tiền thuế đã khấu trừ của 1 bác vãng lai ( làm việc < 3 tháng đã khấu trừ 10% tiền thuế TNCN), mà khoản bỏ xót này thì mình chỉ phải nộp thuế ko có nghĩa vụ quyets toán thay vì họ làm nhiều nơi. Nhưng trên tờ khai quyết toán ko có bù trừ 2 khoản này cho nhau. Vậy cho e hỏi em phải giải quyết thế nào ạ. E cám ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

rose_of_moon85

Trung cấp
1/5/06
101
5
18
39
Ha Noi
Chưa có bác nào có kinh nghiệm về hoàn thuế tncn trong năm cho công ty ạ, hic

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Đã bác nào hoàn thuế TNCN cho công ty chưa ạ, cho em kinh nghiệm với. Làm thủ tục hoàn này, thuế có đến công ty kiểm tra không, hay là chỉ kiểm tra hồ sơ, tài liệu mình gửi đính kèm cho cơ quan thuế khi nộp bản 01/ĐNHT không ạ.
Thông thường họ không đến cty kiểm tra ngoại trừ bạn không cung cấp hay giải trình rõ rang những thông tin bạn đã báo cáo.
E hỏi thêm chút, em làm quyết toán thuế TNCN. Khi lên xong, thì được hoàn thuế (phần nghĩa vụ quyết toán thay cho cá nhân), nhưng quý 4/2016 em còn nộp thiếu 1 khoản tiền thuế đã khấu trừ của 1 bác vãng lai ( làm việc < 3 tháng đã khấu trừ 10% tiền thuế TNCN), mà khoản bỏ xót này thì mình chỉ phải nộp thuế ko có nghĩa vụ quyets toán thay vì họ làm nhiều nơi. Nhưng trên tờ khai quyết toán ko có bù trừ 2 khoản này cho nhau. Vậy cho e hỏi em phải giải quyết thế nào ạ. E cám ơn cả nhà
Theo mình hiểu từ việc bạn nói thì có cá nhân được hoàn, có cá nhân phải phát sinh nộp thêm thì bạn tự bù trừ với nhau trước khi yêu cầu hoàn thuế nhé
good luck