Thanh lý hợp đồng

T

Trinhnguyen2113

Sơ cấp
17/4/15
39
0
6
35
Chào mọi người,

Em có một vấn đề mong mọi người hướng dẫn giúp.

Công ty em ký HĐ dịch vụ với Công ty B, Công ty B đã chuyển tiền và Cty em đã xuất hóa đơn VAT, nhưng chưa hết hạn hợp đồng, công ty B yêu cầu chuyển sang gói dịch vụ khác, hủy hợp đồng cũ và cấn trừ số tiền của HĐ cũ qua HĐ mới. Em tiến hành thu hồi hóa đơn đã xuất và làm biên bản thanh lý hợp đồng. Như vậy có đúng thủ tục không ạ? Mong mọi người hướng dẫn giúp em. Và cho em xin mẫu thanh lý hợp đồng trong trường hợp này với ạ.
Em cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
dailythuedianam

dailythuedianam

Cao cấp
Chào mọi người,

Em có một vấn đề mong mọi người hướng dẫn giúp.

Công ty em ký HĐ dịch vụ với Công ty B, Công ty B đã chuyển tiền và Cty em đã xuất hóa đơn VAT, nhưng chưa hết hạn hợp đồng, công ty B yêu cầu chuyển sang gói dịch vụ khác, hủy hợp đồng cũ và cấn trừ số tiền của HĐ cũ qua HĐ mới. Em tiến hành thu hồi hóa đơn đã xuất và làm biên bản thanh lý hợp đồng. Như vậy có đúng thủ tục không ạ? Mong mọi người hướng dẫn giúp em. Và cho em xin mẫu thanh lý hợp đồng trong trường hợp này với ạ.
Em cám ơn.
Việc thanh lý hợp đồng là đúng, còn việc thu hồi hóa đơn không được em nhé, em thực hiện các bước xử lý giống như trường hợp hàng bán bị trả lại. Yêu cầu bên cty B xuất hóa đơn đối với phần thuế VAT như tại HĐ dịch vụ đã ký (trong nội dung ghi rõ xuất trả lại do nguyên nhân....)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA