Hoá đơn quảng cáo công ty taxi

• Thread starter trùng dương ngô
  • Ngày gửi
T

trùng dương ngô

Guest
15/3/17
1
0
1
34
Chào các bạn,mình đang gặp vấn đề sau,nhở các bạn giúp đỡ
Công ty mình là cty taxi,trên giấy phép đăng ký kd không có hoạt động quảng cáo.Đợt vừa rồi có ký kết hợp đồng quảng cáo trên taxi cho 1 cty,họ yêu cầu xuất hóa đơn.Trường hợp này mình xuất hóa đơn có được kho?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Công ty mình là cty taxi,trên giấy phép đăng ký kd không có hoạt động quảng cáo.Đợt vừa rồi có ký kết hợp đồng quảng cáo trên taxi cho 1 cty,họ yêu cầu xuất hóa đơn.Trường hợp này mình xuất hóa đơn có được kho?
Chắc chắn là không

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM

Về bản chất, DN của bạn chỉ là đang cho thuê công cụ hỗ trợ để đăng QC, mọi thủ tục liên quan để được phép lưu hành QC là bên thuê bạn đã thực hiện rồi. Thế nên về phía DN bạn, nếu xác định đây không phải là một hoạt động KD thường xuyên thì lần này vẫn có thể lập HĐ giao dịch, thể hiện cụ thể các điều khoản liên quan, có các chứng từ chi tiết liên quan việc thực hiện DV, xuất hoá đơn GTGT cho bên thuê thành xe để đăng QC và hạch toán thu nhập khác. Hạch toán một phần chi phí khấu hao xe tương ứng với doanh thu tạo nên của DV này (được xem như giá vốn) cùng những chi phí phát sinh liên quan khác nếu có vào chi phí khác.

Nếu xác định sẽ thường xuyên KD DV này thì nên bổ sung ngành nghề vào giấy CNĐKKD.

• Like
Reactions: Brayan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA