BCTC năm

• Thread starter Trương Hồng Diên
  • Ngày gửi
T

Trương Hồng Diên

Guest
22/2/17
3
0
1
34
Công ty em mới thành lập tháng 11/2016 góp vốn bằng tiền mặt chưa đi vào HĐSXKD, chỉ phát sinh khoản nộp thuế môn bài 2016 là 750k, chi phí thành lập DN là 1tr, mua bàn ghế, thiết bị văn phòng <30tr nhưng không có hóa đơn đỏ, cũng chưa thuê nhân viên ạ. Em mới được nhận vào làm và chưa có kinh nghiệm, giờ e phải làm BCTC năm như thế nào ạ.
Anh/chị chỉ giúp em với ạ, nếu anh/chị có tài liệu về sổ sách kế toán thì cho em xin qua địa chỉ mail: duongthuy052013@gmail.com
Cảm ơn anh/chị nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
Doanh nghiệp mới thành lập chưa phát sinh doanh thu vẫn nộp tất cả các loại báo cáo bình thường như doanh nghiệp hoạt động nhé. Có điều là theo như mình thấy BCTC của bên bạn mới chỉ phản ánh duy nhất vài loại nghiệp vụ là Góp vốn chủ sở hữu + nộp thuế môn bài + chi phí hồ sơ thành lập doanh nghiệp còn vụ công cụ dụng cụ ko có hóa đơn đỏ thì miễn nhé. Nói chung là làm BCTC của bạn nó đơn giản đến mức 5 phút là xong. Có điều là dù chưa thuê nhân viên thì ít ra cũng phải có lương giám đốc chứ?

• Like
Reactions: Liễu HP
D

DangThuy0102

Guest
6/12/16
14
0
1
31
Giống mình :)). Công ty mình bên xây dựng .

T

Trương Hồng Diên

Guest
22/2/17
3
0
1
34
@unregister vâng em cảm ơn anh, chị ạ

T

Trương Hồng Diên

Guest
22/2/17
3
0
1
34
@DangThuy0102 :)

L

Liễu HP

Guest
13/3/17
5
1
3
33
@unregister Anh cho e hỏi nếu công ty trong đăng ký KD góp vốn điều lệ là 35 tỷ mà thực tế năm 2016 chưa phát sinh doanh thu, Trong điều lệ quy định góp vốn trong vòng 3 tháng,,,,thực tế thì e chưa thấy có khoản góp nào hết! Vậy BCTC năm 2016 e định khoản phần vốn góp thế nào ah?

• Like
Reactions: loan90
U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
@unregister Anh cho e hỏi nếu công ty trong đăng ký KD góp vốn điều lệ là 35 tỷ mà thực tế năm 2016 chưa phát sinh doanh thu, Trong điều lệ quy định góp vốn trong vòng 3 tháng,,,,thực tế thì e chưa thấy có khoản góp nào hết! Vậy BCTC năm 2016 e định khoản phần vốn góp thế nào ah?
Trong thời hạn 60 ngày kể từ ngày cuối cùng góp vốn theo điều lệ phải làm lại ĐKKD theo vốn thực tế đã góp. Còn về vụ định khoản góp vốn thì bạn xem có thể góp vốn bằng tiền và hiện vật, tiền thì có thể là tiền mặt hoặc tiền CK, hiện vật VD như nhà cửa làm địa điểm kinh doanh, ô tô, máy móc phục vụ kinh doanh...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA