CẦN GIÚP VỀ XÂY DỰNG THANG BẢNG LƯƠNG CHO CÔNG TY TNHH

S

Sun123

Guest
22/3/17
3
1
3
31
Chào cả nhà ạ,
Công ty em là Công ty TNHH 1TV, hiện nay bên em đang tiến hành xây dựng thang bảng lương cho tất cả các vị trí việc làm tại Công ty mà chưa biết bắt đầu từ đâu.
Anh chị có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ. Em cũng có tham khảo trên mạng và tìm hiểu nhưng không thấy nói cụ thể lắm, ví dụ như việc mình nhóm những công việc vào cùng một cấp lương ấy ạ (các công việc có tính chất tương tự nhau thì chung 1 cấp lương).
Hai là, lãnh đạo bên em muốn trong lương thì chia ra thành lương chức danh (tính theo trình độ học vấn) và lương công việc (tính theo kết quả công việc) mà phòng em thì toàn người trẻ chưa có kinh nghiệm nên không biết quy trình và các bước cơ bản để xây dựng ạ.
Ba là, căn cứ lương để đóng BHXH cho người lao động theo thang bảng lương. Khi xây dựng thang bảng lương thì mình vẫn cần tuân thủ mức lương tối thiểu hiện hành là 3.745.000 + 7% đã qua đào tạo và đây là mức lương tối thiểu để đóng BHXH đúng không ạ.
Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các anh/chị có kinh nghiệm trên diễn đàn mình ạ. (địa chỉ email của em là trangck@odessa.vn)
Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn tham khảo mẫu này nha.

Đính kèm

• Thang bảng lương.2017 (1).doc
    75.5 KB · Lượt xem: 107
  • Like
Reactions: Sun123
S

Sun123

Guest
22/3/17
3
1
3
31
Bạn tham khảo mẫu này nha.
Cảm ơn bạn Thủy BB nhiều nhé.
File đính kèm của bạn cũng đã hướng cho mình cách xây dựng thang bảng nhưng hiện sếp bên mình đang muốn phân thành từng vị trí, những vị trí có mức độ phức tạp tương tự thì cho cùng 1 cấp lương.
Và cách lương tính để đóng BHXH theo thang bảng lương. Haizzz

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cảm ơn bạn Thủy BB nhiều nhé.
File đính kèm của bạn cũng đã hướng cho mình cách xây dựng thang bảng nhưng hiện sếp bên mình đang muốn phân thành từng vị trí, những vị trí có mức độ phức tạp tương tự thì cho cùng 1 cấp lương.
Và cách lương tính để đóng BHXH theo thang bảng lương. Haizzz
http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/ bạn tham khảo thêm link này rồi bổ sung vào là ok á.

• Like
Reactions: Sun123

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA