Mỗi tuần một chuyên đề

Kế toán quản trị về chi phí sản xuất và GTSP

• Thread starter Ha Thanhh
  • Ngày gửi
H

Ha Thanhh

Guest
11/8/14
12
0
1
33
Hà Nội
Nhà mình có anh chị nào có kinh nghiệm về kế toán kế toán quản trị của kế toán sản xuất giúp em với ạ
Em đang làm luận văn về kế toán quản trị chi phí và giá thành sản phẩm nhưng không có thực tế về phần định mức, dự toán và phân tích chi phí.
Các anh chị nào biết lập định mức, dự toán, cách phân tích chi phí và có mẫu bảng định mức, dự toán và bảng phân tích chi phí cho em xin với ạ
Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hahakomori

Guest
22/1/14
10
2
1
Hưng Yên
định mức mỗi ngành lĩnh vực sản xuất là khác nhau, bạn phải nói rõ là ngành nào mới được, chứ chung chung thế này biết đâu mà lần

• Like
Reactions: Ha Thanhh
H

Ha Thanhh

Guest
11/8/14
12
0
1
33
Hà Nội
ngành sản xuất dung dịch sơn phủ điện thoại ạ
không thì ngành sản xuất cũng được ạ
để em xin cái mẫu bảng ạ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
ngành sản xuất dung dịch sơn phủ điện thoại
không thì ngành sản xuất cũng được ạ
để em xin cái mẫu bảng ạ
Hình như bạn không nắm rõ về ĐM nên nói: (..không thì ngành sản xuất cũng được ..) Đây là nghành SX đặc thù chưa có ĐM nhà nước. Bạn đến DN nào làm thực tế xin.

H

Ha Thanhh

Guest
11/8/14
12
0
1
33
Hà Nội
Hình như bạn không nắm rõ về ĐM nên nói: (..không thì ngành sản xuất cũng được ..) Đây là nghành SX đặc thù chưa có ĐM nhà nước. Bạn đến DN nào làm thực tế xin.
Nếu mà k có định mức của nhà nước thì phải đến xin thực tế mới có ạ, em cảm ơn ạ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Nếu mà k có định mức của nhà nước thì phải đến xin thực tế mới có ạ, em cảm ơn ạ
Xin các DN khác ( nếu có ) thì cũng chỉ để tham khảo thôi. DN bạn cần XD ĐM cho mình mới chính xác. Mình nghỉ: Trước khi DN bạn mở: (..ngành sản xuất dung dịch sơn phủ điện thoại..) thì đã lập DA để tính: Nguồn vốn, Chi phí, giá thành, giá bán, lãi ... bạn có thể tìm tài liệu đó ở bộ phận Kế hoạch - kỹ thuật.

H

Ha Thanhh

Guest
11/8/14
12
0
1
33
Hà Nội
Vâng ạ, căn bản số liệu này là em đi xin, còn định mức thì người ta bảo là nội bộ nên không cho ạ hix,
nên em định xin của doanh nghiệp khác rồi tham khảo xong tự bịa ra cho vào luận văn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA