Thuế TNCN

• Thread starter kieuanh.92
  • Ngày gửi
K

kieuanh.92

Guest
10/1/17
17
0
1
31
Cả nhà cho em hỏi với ạ. Em đang làm quyết toán thuế TNCN mà phần này em lơ mơ quá.
Em kys hợp đồng với 3 công ty, thu nhập 1 tháng là 8 triệu. Vậy bây giờ em phải làm tờ khai quyết toán thuế TNCN như thế nào ạ? Bởi chỉ đăng ký giảm trừ gia cảnh được 1 nơi. Vậy 2 nơi còn lại thì làm như thế nào để không bị tính thuế TNCN cả nhà nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Cả nhà cho em hỏi với ạ. Em đang làm quyết toán thuế TNCN mà phần này em lơ mơ quá.
Em kys hợp đồng với 3 công ty, thu nhập 1 tháng là 8 triệu. Vậy bây giờ em phải làm tờ khai quyết toán thuế TNCN như thế nào ạ? Bởi chỉ đăng ký giảm trừ gia cảnh được 1 nơi. Vậy 2 nơi còn lại thì làm như thế nào để không bị tính thuế TNCN cả nhà nhỉ?
Mình chưa rõ là 1 tháng =8tr/1 cty hay cả 3 cty =8tr?
Bạn có thể xin chứng từ khấu trừ ở các công ty còn lại về ủy quyền quyết toán thay ở 1 công ty bạn đang làm chính hoặc
có thể xin chứng từ khấu trừ ở cả 3 nơi rồi tự quyết toán.

K

kieuanh.92

Guest
10/1/17
17
0
1
31
Mình chưa rõ là 1 tháng =8tr/1 cty hay cả 3 cty =8tr?
Bạn có thể xin chứng từ khấu trừ ở các công ty còn lại về ủy quyền quyết toán thay ở 1 công ty bạn đang làm chính hoặc
có thể xin chứng từ khấu trừ ở cả 3 nơi rồi tự quyết toán.
cả 3 công ty là 8 triệu 1 tháng bạn ạ. cả 3 nơi đều chưa mua chứng từ quyết toán . mà 8 triệu/1 tháng vẫn phải đóng thuế TNCN à bạn? mình có cách nào để tránh phải đóng thuế TNCN ko bạn nhỉ?