Kế toán có nên học liên thông để lấy bằng đại học không?????

• Thread starter Hien Tran Huyen
  • Ngày gửi
H

Hien Tran Huyen

Guest
27/7/16
1
0
1
33
Chào mọi người,
Năm nay em dự định thi liên thông đại học kinh tế, chuyên ngành kế toán doanh nghiệp, không biết nhà mình có ai đi cùng không?
Anh chị nào đã liên thông có tài liệu share cho em với ạ, mail của em là: tranhien9x9@gmail.com
Cần lưu ý điểm gì không ạ?
Em hồi hộp quá
Cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NhungNguyenacc

Guest
26/8/16
5
0
1
30
Bến Lức- Long An
Tình hình là em đã tốt nghiệp cao đẳng được hơn 2 năm hiện tại em đang làm cho công ty thứ 2 về mảng kế toán công nợ. Môi trường công ty có quy mô lớn thì mỗi người chỉ phụ trách một mảng riêng nên em chỉ biết mỗi phần mình làm thôi ạ. Mục tiêu của em là có thể làm kế toán tổng hợp, biết làm BCTC và báo cáo thuế. Giờ em đang băn khoăn không biết phải định hướng cho mình như thế nào. Có nên học liên thông để lấy tấm bằng Đại Học cho dễ xin việc sau này cũng như bổ sung thêm kiến thức hay tiếp tục làm để lấy kinh nghiệm rồi vừa bổ sung thêm Anh Văn và tự học hỏi nghiên cứu thêm về chuyên môn. Giúp em với ạ !!! Vì đi học tiếp cũng tốn thêm 1 khoản phí không nhỏ, rồi vừa học vừa làm không phải là chuyện dễ.

N

nghiepnv

Guest
29/3/17
46
14
8
Thường thì các đơn vị nhỏ họ sẽ không coi trọng bằng cấp. Tuy nhiên đơn vị lớn, họ vẫn cần bằng cấp tương xứng. Nếu có đủ tài chính thì nên học. Vì học liên thông mình thấy học vào buổi tối hoặc T7, Chủ nhật nên chắc là bạn chủ động thời gian được.

N

NhungNguyenacc

Guest
26/8/16
5
0
1
30
Bến Lức- Long An
@nghiepnv Mình quyết định là sẽ cố gắng học để có tấm bằng đại học và cũng như nâng cao thêm kiến thức chuyên môn. Mình băn khoăn là do công việc đang trong giai đoạn chuyển giao và mình đang làm ở tỉnh nên điều kiện lên tp học thì khá khó khăn nhưng vì tương lai thôi nên phải cố gắng trước đã. Cám ơn bạn nhìu nhé !!!!

N

nghiepnv

Guest
29/3/17
46
14
8
@nghiepnv Mình quyết định là sẽ cố gắng học để có tấm bằng đại học và cũng như nâng cao thêm kiến thức chuyên môn. Mình băn khoăn là do công việc đang trong giai đoạn chuyển giao và mình đang làm ở tỉnh nên điều kiện lên tp học thì khá khó khăn nhưng vì tương lai thôi nên phải cố gắng trước đã. Cám ơn bạn nhìu nhé !!!!
Cố lên bạn nhé. Sau này nhìn lại sẽ thấy quãng thời gian cố gắng và không hối hận. Chúc bạn thành công.

• Like
Reactions: NhungNguyenacc
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Tình hình là em đã tốt nghiệp cao đẳng được hơn 2 năm hiện tại em đang làm cho công ty thứ 2 về mảng kế toán công nợ. Môi trường công ty có quy mô lớn thì mỗi người chỉ phụ trách một mảng riêng nên em chỉ biết mỗi phần mình làm thôi ạ. Mục tiêu của em là có thể làm kế toán tổng hợp, biết làm BCTC và báo cáo thuế. Giờ em đang băn khoăn không biết phải định hướng cho mình như thế nào. Có nên học liên thông để lấy tấm bằng Đại Học cho dễ xin việc sau này cũng như bổ sung thêm kiến thức hay tiếp tục làm để lấy kinh nghiệm rồi vừa bổ sung thêm Anh Văn và tự học hỏi nghiên cứu thêm về chuyên môn. Giúp em với ạ !!! Vì đi học tiếp cũng tốn thêm 1 khoản phí không nhỏ, rồi vừa học vừa làm không phải là chuyện dễ.
Học lên nữa thì trình độ vẫn vậy thôi, có hơn là được cái bằng đại học, nếu đã quyết học thì nên học bằng hai một ngành khác, sau này có hai nghề

• Like
N

nghiepnv

Guest
29/3/17
46
14
8
@nguyenduykhanh36 Một nghề cho chín còn hơn 9 nghề bạn ạ. Các cụ dạy không sai đâu

• Like
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
@nguyenduykhanh36 Một nghề cho chín còn hơn 9 nghề bạn ạ. Các cụ dạy không sai đâu
Các cụ đã sai ở thời đại này, một nghề không sống được nếu gia đình không giàu có và nhiều quan hệ

• Like
F

fuuko209

Guest
11/11/10
4
1
3
32
da lat
Không phải mình bàn lùi, mình cũng đã học liên thông xong nhè. Ngày trước mình cũng như bạn, chỉ nhận được 1 mảng, và có suy nghĩ tiêu cực có phải họ không tin tưởng mình vì mình chỉ học cđ, nên quyết tâm nghỉ để học liên thông( mình học hệ chính quy nên giờ học như sinh viên bình thường). Phải nói là quyết dịnh sai lầm nhất của mình, như bạn nguyenduykhanh36 nói, học liên thông kiến thức thì vẫn vậy, được mỗi cái bằng ghi chữ đh. Ra trường, đi làm không có kinh nghiệm mà chỉ có mỗi tấm bằng cũng như không. Nếu bạn quyết tâm học bạn nên sắp xếp thời gian sao đó để vừa học vừa có thể đi làm để có kinh nghiệm. Chú đừng bỏ làm rồi đi học vì bây giờ bạn cỡ 24 tuổi, 2 năm sau đã 26 tuổi, lúc đó kiếm việc làm cũng khó nữa. Mà bạn là con gái, sau này có khi còn nghỉ thai sản nữa, tuổi lớn, kinh nghiệm non yếu thì ai mà nhận

• Like
N

NhungNguyenacc

Guest
26/8/16
5
0
1
30
Bến Lức- Long An
Không phải mình bàn lùi, mình cũng đã học liên thông xong nhè. Ngày trước mình cũng như bạn, chỉ nhận được 1 mảng, và có suy nghĩ tiêu cực có phải họ không tin tưởng mình vì mình chỉ học cđ, nên quyết tâm nghỉ để học liên thông( mình học hệ chính quy nên giờ học như sinh viên bình thường). Phải nói là quyết dịnh sai lầm nhất của mình, như bạn nguyenduykhanh36 nói, học liên thông kiến thức thì vẫn vậy, được mỗi cái bằng ghi chữ đh. Ra trường, đi làm không có kinh nghiệm mà chỉ có mỗi tấm bằng cũng như không. Nếu bạn quyết tâm học bạn nên sắp xếp thời gian sao đó để vừa học vừa có thể đi làm để có kinh nghiệm. Chú đừng bỏ làm rồi đi học vì bây giờ bạn cỡ 24 tuổi, 2 năm sau đã 26 tuổi, lúc đó kiếm việc làm cũng khó nữa. Mà bạn là con gái, sau này có khi còn nghỉ thai sản nữa, tuổi lớn, kinh nghiệm non yếu thì ai mà nhận
Cảm ơn góp ý chân thành của bạn nhé. Mình cũng hiểu là khi xin việc người ta không coi trọng bằng cấp chủ yếu là năng lực mình có làm được việc hay không nhưng nhìn xa hơn nếu muốn thăng tiến thì Doanh nghiệp cũng thường yêu cầu bằng cấp cũng phải tương xứng với vị trí. Nên thôi mình ráng học lấy cái bằng ĐH cho an tâm rồi vừa làm vừa học hỏi thêm.
Mà không biết bạn liên thông trường nào mà phải học ban ngày vậy. Mình liên thông ĐH kinh tế TP.HCM hệ chính quy vẫn học buổi tối luôn á. Chứ bỏ việc để đi học thì mình không dám rồi.

N

NhungNguyenacc

Guest
26/8/16
5
0
1
30
Bến Lức- Long An
Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em ạ. Thật ra mỗi người sẽ có mục tiêu và định hướng khác nhau. Em biết vấn đề lớn nhất của em là chưa định hướng được mục tiêu của mình là gì nên bây giờ mới ngồi phân vân như vậy.. Em nghĩ làm gì thì làm miễn sao mình cố gắng hết mình, không ngừng học hỏi thì chắc ông trời không phụ mình đâu. Sau bao ngày lăn tăn thì hôm nay em vừa nộp hồ sơ xét tuyển vào Trường ĐH kinh tế TP HCM rồi ạ. Nhưng em chỉ mua tài liệu rồi tự ôn ở nhà không biết có ổn không nữa. Hixxx Có anh chị nào có kinh nghiệm thi liên thông hay tài liệu ôn thi chia sẻ cho em với ạ..

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em ạ. Thật ra mỗi người sẽ có mục tiêu và định hướng khác nhau. Em biết vấn đề lớn nhất của em là chưa định hướng được mục tiêu của mình là gì nên bây giờ mới ngồi phân vân như vậy.. Em nghĩ làm gì thì làm miễn sao mình cố gắng hết mình, không ngừng học hỏi thì chắc ông trời không phụ mình đâu. Sau bao ngày lăn tăn thì hôm nay em vừa nộp hồ sơ xét tuyển vào Trường ĐH kinh tế TP HCM rồi ạ. Nhưng em chỉ mua tài liệu rồi tự ôn ở nhà không biết có ổn không nữa. Hixxx Có anh chị nào có kinh nghiệm thi liên thông hay tài liệu ôn thi chia sẻ cho em với ạ..
Vấn đề anh nói thật với em, xã hội bây giờ trừ mấy ông con ông cháu cha như cái cô hotgirl gì đó lên chức vù vù ấy họ cần bằng cấp chứ người lao động chân chính như chúng ta kiến thức mới là cái quan trọng, cao đẳng đã là đủ làm nghề, anh đã từng học cao đẳng tin, sau đó cố gắng học tại chức lên đại học xong rồi lại chuyển sang học kế toán, 3 lần học đại học mà sau này nghĩ lại nếu lúc đó không học lên đại học tin nữa mà chuyển ngay sang kế toán tiết kiệm được bao thời gian, tiền bạc. Cắm đầu học làm gì khi mà khi mình rời bước khỏi giảng đường thì bạn bè đã ổn định, ta lại đi sau họ. Trong khi 90% kiến thức trong trường không giải quyết được công việc thực tế, khi đi làm vẫn phải học lại, vậy thì tại sao phải học thêm một lần nữa những cái không sử dụng làm gì

• Like
Reactions: lochufi
L

lochufi

Sơ cấp
10/9/15
20
9
3
31
@nguyenduykhanh36 , Chuẩn cơm mẹ nấu luôn rồi.

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Suy ngẫm: 1 ông giám đốc trong 2 hình ảnh khác nhau thế nào nhé mặc dù thì xe nào thì vẫn là ông ấy thôi.

1 - Đi gặp khách hàng cưỡi con Dream tàu
2 - Đi gặp khách hàng cưỡi con SH

Nếu bạn là khách hàng thì bạn muốn hợp tác làm ăn với ông giám đốc trong bộ dạng nào

• Like
N

NhungNguyenacc

Guest
26/8/16
5
0
1
30
Bến Lức- Long An
Hi bạn thi đợt tháng 7 đúng không mình cũng vừa đăng kí đó. Nếu bạn có điều kiện thì mua tài liệu và đăng ký ôn tại trường luôn đi. Mình thì đánh liều mua tài liệu về tự ôn luôn. :( :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA