Viết hóa đơn VAT theo HĐKT.

• Thread starter nbthaonhi
  • Ngày gửi
N

nbthaonhi

Sơ cấp
5/11/16
18
1
3
34
Cả nhà cho em hỏi, đơn hàng có hợp đồng kinh tế thì khi viết hóa đơn VAT khi nào mình viết chi tiết theo từng mục trong hợp đồng, Khi nào thì mình viết chung là " Cung cấp danh mục hàng hóa theo HĐKT số....ký ngày...tháng... năm". Em cảm ơn nhìu...

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Chủng loại hàng hóa ít thì viết hết trên hóa đơn, nhiều thì viết tổng số (nhưng phải có bản kê chi tiết kèm theo) bạn nhé

N

nghiepnv

Guest
29/3/17
46
14
8
Khi viết hóa đơn GTGT, nếu có HĐKT thì viết là Cung cấp danh mục hàng hóa theo HĐKT số....ký ngày...tháng... năm, còn nếu không có HĐKT thì viết rõ danh mục hàng, nếu danh mục hàng mà nhiều quá số dòng của hóa đơn thì làm bảng kê và viết là cung cấp danh mục hàng hóa theo bảng kê số...ngày...

N

nbthaonhi

Sơ cấp
5/11/16
18
1
3
34
Vậy là viết thế nào cũng được ạ, đơn hàng có HĐKT nếu ít mục hàng hóa thì ghi chi tiết từng mục, còn nếu nhiều thi ghi cung cấp danh mục hàng hóa....kèm theo bảng kê ạ

N

nbthaonhi

Sơ cấp
5/11/16
18
1
3
34
Em cảm ơn nhé

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Cả nhà cho em hỏi, đơn hàng có hợp đồng kinh tế thì khi viết hóa đơn VAT khi nào mình viết chi tiết theo từng mục trong hợp đồng, Khi nào thì mình viết chung là " Cung cấp danh mục hàng hóa theo HĐKT số....ký ngày...tháng... năm". Em cảm ơn nhìu...

Bạn nhầm rồi: HĐKT không phải là căn cứ để xuất HĐ. Xuất HĐ căn cứ vào BB nghiệm thu, giao nhận HH hay Thanh lý HĐ. Nếu chủng loại HH nhiều ( nhiều dòng ) bạn có thể lập bảng kê bán hàng .

N

nbthaonhi

Sơ cấp
5/11/16
18
1
3
34
cho em hỏi hóa đơn em xuất vào ngày chủ nhật được không ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA