Cần chú ý gì khi thanh toán gói thầu?

• Thread starter GRi
  • Ngày gửi
GRi

GRi

Sơ cấp
23/2/16
13
2
3
37
Em mới làm về kế toán dự án. Hiện tại bên em sắp thanh toán mấy gói thầu về bên tư vấn giám sát, tư vấn khảo sát, lập nghiên cứu khả thi. Em cũng tìm hiểu được cần chuẩn bị những giấy tờ để thanh toán với kho bạc. Anh/ chị cho em hỏi, khi thanh toán cần chú ý những gì, giấy tờ gì, điều khoản gì? để sau này khi kiểm toán về sẽ không hỏi thăm lại ạ? Em cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tiennd_tvh

Guest
13/10/15
1
0
1
43
Theo mình nghĩ gói tư vấn thì cần các giấy tờ sau:
1. Quyết định chỉ định thầu
2. Hợp đồng
3. Nghiệm thu
4. Bảng thanh toán khối lượng hoàn thành
5. Hóa đơn
6. Thanh lý hợp đồng

GRi

GRi

Sơ cấp
23/2/16
13
2
3
37
Theo mình nghĩ gói tư vấn thì cần các giấy tờ sau:
1. Quyết định chỉ định thầu
2. Hợp đồng
3. Nghiệm thu
4. Bảng thanh toán khối lượng hoàn thành
5. Hóa đơn
6. Thanh lý hợp đồng
Cám ơn bạn nhé. Những giấy tờ đó mình biết rồi. Ý mình là khi thanh toán những gói thầu như vậy, mình cần chú ý ở những điểm nào để sau này không bị kiểm toán bắt lỗi.

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
68
17
8
Lưu ý về tính hợp lý về mặt trình tự thời gian, dự án gần nghiệm thu đến nơi ông mới bắt đầu mông má tư vấn khảo sát, lập kế hoạch thì tạch

GRi

GRi

Sơ cấp
23/2/16
13
2
3
37
Lưu ý về tính hợp lý về mặt trình tự thời gian, dự án gần nghiệm thu đến nơi ông mới bắt đầu mông má tư vấn khảo sát, lập kế hoạch thì tạch
Hiện tại bên mình mới ở giai đoạn lập báo cáo nghiên cứu khả thi, và giờ đang thanh toán về chi phí khảo sát địa chất, địa hình với lập báo cáo FS. Như vậy là theo đúng trình tự rồi. Ngoài ra mình cần chú ý thêm gì nữa không ạ? Tại mình mới làm dự án, nên không rành lắm. Ak, mình là con gái nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA