HÓA ĐƠN ĐÃ XÉ KHỎI CUỐNG NHƯNG CHƯA GIAO KHÁCH

• Thread starter phuongthuy26690
  • Ngày gửi
P

phuongthuy26690

Trung cấp
19/4/15
92
3
18
Xin chào anh chị,do viết sai ngày 3/4/2017 nhưng khách họ lấy ngày 29/3/2017,,mà trước đó em viết là ngày 3/4 trước HĐ sai thì không thê làm biên bản chỉnh ngày được,nhưng em có để thừa 1 HĐ khác nên có thể xuất ngày 29/3, nhưng bên em k làm biên bản thu hồi mà kẹp vào bản sai chứ chưa gạch chéo liên và xuất 1 cái mới,như em đọc Theo TT39, viết sai xé khỏi cuống chưa giao cho khách thì không phải làm BBTH, anh chị có thê giải đáp giúp em nhé!. Em cám ơn nhiều=_=

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mãi xanh 252

Guest
6/4/17
7
0
1
31
nếu chưa xe khỏi cuống thì gạch chéo là đc, còn nếu đã xé thì lập BBTH hóa đơn , phát hành hóa đơn mới

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Thông tư 39 không nói gì về "xé khỏi cuống"; nếu là hóa đơn in trực tiếp từ mày in ra các liên thì thế nào là "xé khỏi cuống"??? hoặc hóa đơn điện tử thì xé làm sao nhỉ???

• Like
Reactions: phan trong loi
phan trong loi

phan trong loi

Làm Số Sách Kế Toán Tại Nhà (ptloi.cskh@gmail.com)
18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
Thông tư 39 không nói gì về "xé khỏi cuống"; nếu là hóa đơn in trực tiếp từ mày in ra các liên thì thế nào là "xé khỏi cuống"??? hoặc hóa đơn điện tử thì xé làm sao nhỉ???
Có cuống hết bạn nhé. Bạn để ts trên đầu hd có vết răng cưa, phần trên là cuống phần dưới là hd

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA