Vốn điều lệ được góp vốn bằng tài sản cố định

• Thread starter Phố BiểnVt
  • Ngày gửi
P

Phố BiểnVt

Guest
5/4/17
1
0
1
33
Các bạn cho mình hỏi chút,công ty mình mới thành lập với vốn điều lệ là 1 tỷ trong đó bao gồm tài sản cố định và một số ít vốn, nhưng vấn đề mình muốn hỏi ở đây khi công ty mình sang lại mặt bằng để kinh doanh, ngày trước là quán cafe và sửa chữa lại để làm văn phòng,giá trị sang tên là 240tr trong 3 năm, vậy đó có được coi là tài sản để đưa vào vốn điều lệ và được trích khấu hao không? mọi người cho mình ý kiến nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Các bạn cho mình hỏi chút,công ty mình mới thành lập với vốn điều lệ là 1 tỷ trong đó bao gồm tài sản cố định và một số ít vốn, nhưng vấn đề mình muốn hỏi ở đây khi công ty mình sang lại mặt bằng để kinh doanh, ngày trước là quán cafe và sửa chữa lại để làm văn phòng,giá trị sang tên là 240tr trong 3 năm, vậy đó có được coi là tài sản để đưa vào vốn điều lệ và được trích khấu hao không? mọi người cho mình ý kiến nhé.

Câu hỏi không rõ ! Nếu chỉ: (..sang tên là 240tr trong 3 năm..) là thế nào ? Nếu sau 3 năm DN bạn phải trả lại TS đó Thì chỉ như đi thuê thôi nên không thể coi là : ( ..Góp vốn điều lệ..) được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA