Học kế toán trường nào thì dễ xin việc?

• Thread starter quanghuy21
  • Ngày gửi
Q

quanghuy21

Sơ cấp
26/4/14
24
24
18
36
Thái Nguyên
Em năm nay thi đại học, chỉ còn vài tháng nữa là phải nộp hồ sơ rồi nhưng em vẫn phân vân chưa biết nên học trường nào. Nhờ anh chị tư vấn giúp vì em không biết cơ hội sau khi tốt nghiệp thì bằng trường nào dễ xin việc hơn. Em muốn học kế toán, tài chính ạ. Em cảm ơn anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Học viện Tài chính hoặc Kinh tế quốc dân. 2 trường mạnh về kế toán.

• Like
Reactions: vuthoa94
P

pinklady90

Sơ cấp
17/4/15
18
8
3
34
Giờ xin việc khó như nhau, đi đâu cũng yêu cầu có kinh nghiệm, may ra cạnh tranh được nếu có tiếng anh

L

Lam Minh Quan

Guest
2/12/15
58
11
8
29
"Nhất hậu duệ
.
Nhì quan hệ
.
Ba tiền tệ
.
Bốn trí tuệ"
Bạn cứ tập trung học thật nhieum thật giỏi là tốt, học những thứ giúp bạn sống được đấy, chưa chăc hoc kế toán đã lam kế toán

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
Nếu bạn xác định học chuyên sâu kế toán để sau này theo đuổi nghề tài chính - kế toán thì nên chọn 1 trường chuyên đào tạo ngành này. Như đứa em họ mình, thi xong tốt nghiệp cấp 3 là nộp thẳng vào khoa quốc tế, ĐHQGHN, học ngành kế toán, phân tích và kiểm toán. Nhưng toàn bộ khối kiến thức ngành là giảng dạy bằng tiếng Anh nên bạn phải biết tiếng Anh nha (đầu vào phải có IELTS 5.5). Được cái, sau khi tốt nghiệp, trình tiếng Anh tốt, cơ hội được vào các cty nước ngoài lớn. Cái gì cũng có giá của nó cả.

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
Nếu khả năng của bạn học tốt thì nên chọn những trường top 1 để học như: KTQD, học viện tài chính... Nếu bạn có điều kiện thì chọn chương trình đào tạo kế toán, phân tích, kiểm toán của khoa quốc tế - ĐHQGHN đi. Học ở đây ra thì quá dễ xin vào cty nước ngoài vì toàn bộ khối kiến thức ngành đều giảng dạy bằng tiếng Anh và có giảng viên nước ngoài lên lớp. Học phí tầm 1000$/ kỳ :D

L

lanngoc90

Sơ cấp
9/4/15
32
13
8
34
Nếu khả năng của bạn học tốt thì nên chọn những trường top 1 để học như: KTQD, học viện tài chính... Nếu bạn có điều kiện thì chọn chương trình đào tạo kế toán, phân tích, kiểm toán của khoa quốc tế - ĐHQGHN đi. Học ở đây ra thì quá dễ xin vào cty nước ngoài vì toàn bộ khối kiến thức ngành đều giảng dạy bằng tiếng Anh và có giảng viên nước ngoài lên lớp. Học phí tầm 1000$/ kỳ :D
ỐI giời 1000 đô, sao đắt đỏ vậy :3 có gv nước ngoài thật ko?

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
ỐI giời 1000 đô, sao đắt đỏ vậy :3 có gv nước ngoài thật ko?
cũng chả đắt lắm, 20 -30% môn chuyên ngành do thầy cô ng ngoài dậy bạn ạ. Mà học kế kiểm bên Kinh tế Quốc dân giờ thì cũng tầm 550k / 1 tính chỉ. đấy, 1 khóa học tầm 150 tín cứ nhân lên thì biết.
Nói chung cái sự học nó đắt đỏ là xu hướng chung rồi.

L

lanngoc90

Sơ cấp
9/4/15
32
13
8
34
cũng chả đắt lắm, 20 -30% môn chuyên ngành do thầy cô ng ngoài dậy bạn ạ. Mà học kế kiểm bên Kinh tế Quốc dân giờ thì cũng tầm 550k / 1 tính chỉ. đấy, 1 khóa học tầm 150 tín cứ nhân lên thì biết.
Nói chung cái sự học nó đắt đỏ là xu hướng chung rồi.
Cũng đúng, nhưng nghe cái chữ QUỐC TẾ nó vẫn hay hơn nhỉ. :)) nchung là học gì thì học, miễn là thích vs giỏi thì ngành nào cũng sống đc.

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
Cũng đúng, nhưng nghe cái chữ QUỐC TẾ nó vẫn hay hơn nhỉ. :)) nchung là học gì thì học, miễn là thích vs giỏi thì ngành nào cũng sống đc.
Tại sao cái chữ Quốc tế nó hay là bởi vì môi trường đào tạo. Học khoa quốc tế thì sẽ tiếp xúc đc vs gv nước ngoài, những bài giảng ko phải kiểu cưỡi ngựa xem hoa nữa mà nó thực tế vs sinh động hơn. Thứ 2 là ngoại ngữ. ng Việt mình vẫn sợ ngoại ngữ nên thấy ai đó giỏi ngoại ngữ thì ngưỡng mộ lắm. Thực tế nhiều ng có bằng nọ bằng kia nhưng nói tiếng Anh lại sợ. còn học Khoa quốc tế thì 3, 4 năm lên lớp nói tiếng anh, hcoj tiếng anh, ở nhà cũng đọc tài liệu tiếng anh, ko giỏi mới là lạ

L

lanngoc90

Sơ cấp
9/4/15
32
13
8
34
cơ mà em nghe nói bên Đại học quốc gia ko mạnh mấy cái hoạt động ngoại khóa cho sinh viên lắm hở

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
cơ mà em nghe nói bên Đại học quốc gia ko mạnh mấy cái hoạt động ngoại khóa cho sinh viên lắm hở
hồi mình học thì có các CLB kiểu tiếng Nga, tiếng Anh, tiếng Trung, Âm nhạc vs nhảy nữa, cũng có cả tình nguyên khoa, cuối khóa đầu khóa cũng prom các thứ

P

pinklady90

Sơ cấp
17/4/15
18
8
3
34
Ở đây có bác nào làm việc trong BIG 4 ko ạ/.

P

pinklady90

Sơ cấp
17/4/15
18
8
3
34
rất mạnh là đằng khác, sv trường mình thiên về học thuật hơn, thường đem quân thi đấu các cuộc thi bên Ngoại thương vs Kinh tế Quốc dân và đạt giải cao lắm

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
"Nhất hậu duệ
.
Nhì quan hệ
.
Ba tiền tệ
.
Bốn trí tuệ"
Bạn cứ tập trung học thật nhieum thật giỏi là tốt, học những thứ giúp bạn sống được đấy, chưa chăc hoc kế toán đã lam kế toán
Thiếu ... Đồ đệ ( thứ 4 ) nhé. :cool::cool::cool:

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
rất mạnh là đằng khác, sv trường mình thiên về học thuật hơn, thường đem quân thi đấu các cuộc thi bên Ngoại thương vs Kinh tế Quốc dân và đạt giải cao lắm
Nghe như chơi Đế Chế thế bạn. Cơ mà thấy bác nào năng nổ tham gia mấy hoạt động như thế kiểu gì đi làm cũng nhanh nhẹn và nhanh lên.

P

pinklady90

Sơ cấp
17/4/15
18
8
3
34
Nghe như chơi Đế Chế thế bạn. Cơ mà thấy bác nào năng nổ tham gia mấy hoạt động như thế kiểu gì đi làm cũng nhanh nhẹn và nhanh lên.
hahaha, bị nhiễm game nên vậy đó :v

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
em còn tưởng mấy anh chị học kế toán không bao giờ chơi game cơ :))

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
em còn tưởng mấy anh chị học kế toán không bao giờ chơi game cơ :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA