Học kế toán trường nào thì dễ xin việc?

• Thread starter quanghuy21
  • Ngày gửi
P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
Thật ra những người thành công hơn lại là nam cơ ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocminh92

Sơ cấp
19/4/15
8
7
3
32
Em nhận đc 10 bộ hồ sơ nhờ xin việc hộ thì đến 8 bộ liên quan đến kế toán và là nữ, ít khi thấy nam lắm

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
có vẻ con gái học kế toán khởi đầu sẽ đơn giản hơn con trai nhưng những người con trai càng về sau càng phát triển mà em thấy toàn người rất là giỏi mà thôi

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
Em cũng là con trai làm kiểm toán. Cái chính là kỹ năng, giỏi trong cv của mình , chứ ngay kiểm toán cũng chả ra j đâu ạ, mệt mỏi căng thẳng lắm, đến ăn mày cũng là cả 1 nghệ thuật đấy =)) E đang phấn đấu thành Nghệ nhân

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
E kể phong long chuyện nhỏ bạn e nhớ : Hồi thi ĐH nhỏ đó sợ ko đủ lực ( ko đủ thiệt ) nên đăng kí khoa thấp nhất trong trường nhỏ đó thích dù thích khoa hot hơn. May điểm vừa đỗ , vô học thì cũng cắm cúi học dù đôi lúc nó nói : cái này mông lung quá, ko biết ra trường làm gì nữa C ah. Rồi ngày ra trường tự dưng cái ngành nó đang học lại thuộc dạng hot vì Nhật ồ ạt đầu tư vào VN. Mà các cụ/mợ biết hơm, lúc ra trường : e trong quá trình đi học làm gia sư, đi làm thêm bưng bê này nọ tiết kiệm đc hơn 10 triệu tưởng mình oách lắm rồi, khi hai đứa tám với nhau thì tài khoản tiết kiệm của nó đã mấy trăm triệu tiền tiết kiệm đi làm từ năm 2. Nghe xong e chỉ muốn khóc, ko dám hó hé gì nữa vì mình với nó đúng là cống rãnh sóng sánh sao so được với đại dương.

Chỉ cần chăm chỉ, bền bỉ và tận tâm với lựa chọn của mình thì chắc trời ko phụ. Hot hay ko đôi khi do mình ( mà may mắn nhiều hơn, nhỏ kia mà lúc ra trường ko tự dưng ngành nó hot thì khó nói : e đùa thôi chứ với các mối quan hệ nó tạo ra từ thời đi học thì dù ko hot cũng sẽ kiếm đc đầu ra dễ dàng ).

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
như thế là quá ngon rồi, nói chung cũng là vận mệnh cái duyên nữa

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
đấy, nó cứ vậy hóa hay còn ngành kế toán mình đau đầu, toàn số với số, hzzz

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
Người ta bảo ngành mình là ảo thuật với mấy con số mà, nghệ thuật và tài tình phết đấy

L

lanngoc90

Sơ cấp
9/4/15
32
13
8
34
Chỗ nào, thời nào cũng cần có kế toán giỏi, cẩn thận, chăm chỉ, có trách nhiệm. Các em kế toán bây giờ chỉ thắc mắc vì sao lương thấp, việc nhiều, không được nghỉ, không được đi sớm về muộn sinh con trông con?... mà không chịu làm cho tử tế. 10 em thì đến 9 em không làm được cái việc gì, giật đâu làm đấy, hoặc ra đi là để lại cho doanh nghiệp một đống hậu quả giải quyết vài năm chưa hết. Làm kế toán mà không chắc nghiệp vụ, lười làm chăm chơi, không cẩn thận, không chịu đọc cập nhật văn bản thì muôn năm lìu tìu thôi, thỉnh thoảng còn làm cho người ta muốn bóp cổ chết ấy. Không bắt đền là may chứ còn thắc mắc lương thấp lương cao, chê bai nghề có hót với không hót đâu ạ.

• Like
Reactions: loan90
minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
chuẩn, quá quá chuẩn, bà chị nói chuẩn đấy, rất thấm