hỏi về vấn đề ngày viết hoá đơn GTGT

• Thread starter nancaitaikhoan
  • Ngày gửi
N

nancaitaikhoan

Guest
5/11/14
4
0
1
29
Hà Tĩnh
em là sinh viên mới ra trường vừa xin vào làm ở một công ty vừa ( doanh thu hàng tháng trên 100tr)
hôm nay em có xuất hoá đơn cho 1 công ty ở sài gòn (em làm việc ở đà nẵng) nhưng do kế toán trước sắp xếp hoá đơn vừa đủ nên trong quá trình viết em bị lỗi 1 tờ và em bỏ tờ đó sau đó viết lại tờ vừa bị lỗi vào tờ sau nhưng ngày tháng trên hoá đơn với bảng kê lệch nhau 1 ngày (VD : ngày trên bảng kê bán hàng là ngày 14 còn hoá đơn thì theo bảng kê hoá đơn ghi ngày 15 ạ) có sao không ?
anh chị nào có kinh nghiệm xin cho em ý kiến với ạ
em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nancaitaikhoan

Guest
5/11/14
4
0
1
29
Hà Tĩnh
mong mọi người phản hồi sớm em đang là kế toán học việc ạ

phan trong loi

phan trong loi

Làm Số Sách Kế Toán Tại Nhà (ptloi.cskh@gmail.com)
18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
em là sinh viên mới ra trường vừa xin vào làm ở một công ty vừa ( doanh thu hàng tháng trên 100tr)
hôm nay em có xuất hoá đơn cho 1 công ty ở sài gòn (em làm việc ở đà nẵng) nhưng do kế toán trước sắp xếp hoá đơn vừa đủ nên trong quá trình viết em bị lỗi 1 tờ và em bỏ tờ đó sau đó viết lại tờ vừa bị lỗi vào tờ sau nhưng ngày tháng trên hoá đơn với bảng kê lệch nhau 1 ngày (VD : ngày trên bảng kê bán hàng là ngày 14 còn hoá đơn thì theo bảng kê hoá đơn ghi ngày 15 ạ) có sao không ?
em cảm ơn!
Theo mình thì cách đơn gián là bạn làm lại báng kê cùng ngày với hđ

N

nancaitaikhoan

Guest
5/11/14
4
0
1
29
Hà Tĩnh
Theo mình thì cách đơn gián là bạn làm lại báng kê cùng ngày với hđ
cảm ơn Anh cái này em củng suy nghĩ tới nhưng mà do bảng kê đó không phải là của công ty em mà là của công ty khác ạ , người kế toán chỉ việc cho em thì bảo em nên viết lùi ngày hóa đơn ra sau ngày bản kê ạ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
em cảm ơn!
Theo mình: Sau 1 ngày thì không sao. Nếu cẩn thận bạn ghi chú: Xuất HĐ thay HĐ số .. ngày ..

phan trong loi

phan trong loi

Làm Số Sách Kế Toán Tại Nhà (ptloi.cskh@gmail.com)
18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
em cảm ơn!
Bên mình xuất hd có báng kê thì phai ghi dòng chữ cuối là kèm theo bang kê ... ngày tháng năm. Nên ngày bánh kê phải cùng ngày hđ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA