Xử lý hóa đơn GTGT đã xuất cho khách hàng khi công ty bị chuyển sang Phương pháp trực tiếp

• Thread starter hosuong
  • Ngày gửi
H

hosuong

Guest
4/6/15
117
2
18
34
Mọi người cho e hỏi với ạ
Do năm 2016 doanh thu công ty e dưới 1 tỷ mà lại quên không đăng ký mẫu 06 sử dụng phương pháp khấu trừ nên năm 2017 cty e bị chuyển sang phương pháp trực tiếp, nhưng đầu năm 2017 bên cty e lại xuất 1 số hóa đơn cho khách hàng rồi vậy giờ bên e phải thu hồi hóa đơn đó lại hay sao ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phạm Văn Trinh

Guest
28/3/17
20
4
3
39
Gửi bạn. Trường hợp của bạn đã xuất hóa đơn GTGT cho khách trong trường hợp này là chưa đúng với luật thuế hiện hành. Bạn cần nêu rõ là bạn xuất vào tháng nào của năm 2017, và đơn vị đã dùng những tờ hóa đơn này để khai thuế chưa?
- bạn đã hủy hóa đơn các cuốn cũ chưa? Nếu chưa hủy hóa đơn bạn nên làm biên bản hủy hóa đơn các số đã phát hành.
- Sau đó bạn thông báo thu hồi hóa đơn do đơn vị đã thay đổi về phương pháp hạch toán thuế GTGT (kèm theo thông báo của chi cục thuế về việc này)

H

hosuong

Guest
4/6/15
117
2
18
34
Gửi bạn. Trường hợp của bạn đã xuất hóa đơn GTGT cho khách trong trường hợp này là chưa đúng với luật thuế hiện hành. Bạn cần nêu rõ là bạn xuất vào tháng nào của năm 2017, và đơn vị đã dùng những tờ hóa đơn này để khai thuế chưa?
- bạn đã hủy hóa đơn các cuốn cũ chưa? Nếu chưa hủy hóa đơn bạn nên làm biên bản hủy hóa đơn các số đã phát hành.
- Sau đó bạn thông báo thu hồi hóa đơn do đơn vị đã thay đổi về phương pháp hạch toán thuế GTGT (kèm theo thông báo của chi cục thuế về việc này)
bên e xuất vào tháng 1 ạ
bên e chưa làm hủy ạ.
Anh cho e hỏi khi e làm biên bản thu hồi hóa đơn đã xuất cho khách hàng, sau đó bên e phải lên thuế mua hóa đơn bán hàng để xuất lại cho những đơn vị đó có được không ạ

P

Phạm Văn Trinh

Guest
28/3/17
20
4
3
39
Bạn có thể viết rõ thông tin về trường hợp của bạn qua email cho tôi: vantrinh@traviet.com
hoặc điện thoại: 0911738166
lưu ý không đề nghị trả phí hay bất kỳ cái gì, vì tôi đang viết bài hỗ trợ các bạn về nghiệp vụ

• Like
Reactions: HOAHUONGDUONG@
T

Thuận Hưng

Sơ cấp
24/5/17
29
4
3
32
bên e xuất vào tháng 1 ạ
bên e chưa làm hủy ạ.
Anh cho e hỏi khi e làm biên bản thu hồi hóa đơn đã xuất cho khách hàng, sau đó bên e phải lên thuế mua hóa đơn bán hàng để xuất lại cho những đơn vị đó có được không ạ
năm 2017 bên mình cũng bị trường hợp như ban, bên mình phải thu hồi lại hóa đơn đó làm biên bản hủy hóa đơn đó trước, sau đó lên thuế làm thủ tục mua hóa đơn của thuế, trước đó thì phải gửi lại BCSD hóa đơn của tháng hay quý có hóa đơn thu hồi, xong làm thông báo hủy hóa đơn đang sử dụng.

Lan Lucia

Lan Lucia

Sơ cấp
3/1/19
3
0
1
36
Hóng TH này để nhỡ gặp có kinh nghiệm giải quyết

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA